Hà Nôi Lạnh Quá Lan Ngọc Điểm Không Thể Ra Hoa Được Xin Giúp Đỡ

Thảo luận trong 'Hoa Lan' bắt đầu bởi tienpv, 18/1/11.

1. tienpv

tienpv Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhà em có mấy chậu lan ngọc điểm có nụ mà không thể phát triển đuơc do HN lạnh quá mong mọi người giúp đỡ
    em xin trân thành cảm ơn!
    :crying::crying::crying:

2. nguyenthuanacb

nguyenthuanacb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    803
    cũng bó tay thôi ,vì nhiệt độ quá lạnh ngọc điểm chỉ nở khi trời ấm lại nhà vườn còn chịu thua nữa là bạn

neavietanhvu thích bài này.
  3. ONGBAPCAY

ONGBAPCAY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    Thế là thế nào thế nhỉ,mình cũng đang nuôi hai gộc NGỌC ĐIỂM(đai châu),mỗi gộc hơn chục cành vậy mà cành nào hoa cũng dài khoảng 25-->30cm một bông.Hoa hiện nay đã nở rộ kông còn bông nào là chưa nở hết...cách chăm sóc thì cũng rất bình thường,cách đây 3 tháng cứ mỗi tuần mình bơm cho nó thêm một lần thức ăn tổng hợp(thuốc kích thích,mình cũng không biết tên vì thuốc này mua luôn của dân chuyên Lan bán cho).Hiện tại là chỉ có vậy...chắc bây giờ bạn có bơm cũng không kịp nữa rồi,nhưng nếu Lan của bạn đã đâm bông thì chỉ kích nở chắc là sẽ có cách .bạn hãy chịu khó ra chợ thuê dân bán hoaở chợ họ tới họ làm cho chỉ 3 hôm là nở thôi mà.Đây là chút KN còm của kẻ mới chơi,nếu có gì thiếu sót mong hãy thông cảm và các cao thủ hãy bổ xung thêm nhé....Xin chúc bạn may mắn và chăm sóc Lan sớm như mong muốn nhé!

4. Sakura_

Sakura_ Member

Thích đã nhận:
    3
    Các bác chỉ cần lấy vật liệu gì trùm lại giữ ấm là nó sẽ nở thôi

5. samicbv

samicbv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    Hihi, lạnh thì lâu nở và lâu tàn.. và càng được ngắm hoa lâu mà. Nhà mình cũng có máy giò Đaic hâu, muốn nhanh hơn chút bạn chịu khó che chắn kín gió và sương muối cho nó