Hà nội - Mua bình CO2 ở đâu

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi Manonero, 6/10/06.

1. Manonero

Manonero Active Member

Thích đã nhận:
    1
    :confused: Em mới tập tành chơi cái món thủy sinh này được có mấy tháng thôi à ,cũng setup được cái hồ tương đối rùi,em đọc thấy trên 4rum các bác bày cách làm bình Co2 nhưng mà..nhức đầu quá.Đọc 1 thôi 1 hồi kết quả là ..em...loạn..phải uống liền mấy viên hỗn hợp thần kinh:crying:
    Vậy các bác làm ơn cho em biết địa chỉ mua 1 bộ sục khí Co2 bán kèm phụ tùng đầy đủ với và giá cả như thế nào thì có thể chấp nhận được?Em ở HAN ,bể của em la 80x60x60 (các bác nào tốt bụng nhiệt tình cho em xin cái pic để em đối chiếu thì tuyệt quá..em xin cảm tạ):p

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Hiện tại nhà Bác Tiếnbm còn 1 bình Co2 đầy, bạn hỏi xem Bác ấy có bán lại cho bạn không nhé, tiện thể hỏi Bác ấy luôn cách dùng Co2 cho bể thủy sinh, chắc lệ phí hỏi han chỉ mất bữa cà phê và bao Vi na thôi. Nghe nói đến thuốc lá là chú ấy nhiệt ngay mà.

3. Manonero

Manonero Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Hic ,thank bạn GHT nhá.Mãi mới được 1 bác trả lời ,bác Tienbm ơi ,bác có thể chỉ dẫn cho em được ko ,em xin chú thích là em đang công tác tại Bắc Kinh ,tới tận cuối năm nay em mới vác xác về VN được nên cũng đang lo lắng cho cục cưng TS của em!Mà bác cho em hỏi ,hồ em 80x60x60 thì em nên dùng mấy bóng đèn ,loại gì hả bác (em đang dùng 1 đèn daylight 60),lọc thì em đang nghiên cứu để thay cái loại lọc trong ,dùng loại này phiền và ko hiệu quả cho lắm ,bác có thể tư vấn giúp em được ko!
    Thank bác nhìu

4. Bad_Guy

Bad_Guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    thay mặt chú Tienbm, em xin phép trả lời nhé.
    Những vấn đề thắc mắc của anh, đều ghi rõ trong các topic Chú Ý của Mục Hỏi Đáp Kinh Nghiệm anh ạ. Rất rõ ràng.
    Em ít kinh nghiệm nhưng cũng xin tư vấn cho anh như sau:
    - 1 đèn daylight 60cm là quá yếu, hơn nữa ko bít của hãng nào. Anh nên dùng 3 đèn 60cm osram 865 (hoặc atman), nếu anh muốn ánh sáng chan hòa thì làm thêm quả đèn sylvania nữa (dài tầm 30 - 40 cm) để ngang cạnh bể.
    - lọc thì anh có thể mua lọc ngoài, hoặc có thời gian thì tự chế như trong bài của anh hovaten, loại nhỏ hợp với hồ 80 cm của anh.

5. Dexter

Dexter Member

Thích đã nhận:
    1
    hồ này cao 60, rộng 60, 3 đèn sợ vẫn không đủ.
    (thêm cho đủ ký tự)

6. Manonero

Manonero Active Member

Thích đã nhận:
    1
    cảm ơn bạn GHT và Badguy vì những gợi ý của các bạn,mình phải chế lại ngay cái máng đèn,còn bình lọc thì mình đúng là chịu vì tìm hoài trong 4rum toàn dậy cách chế thôi,mình lại ko thiên về mấy cái phần kĩ thuật mấy ,đã thế quĩ thời gian có ít nên phải mua sẵn mà mình lên AG trên NTH thì ko có.Badguy có thể chỉ hộ xem HAN có chỗ nào chuyên mấy cái đồ này ko vậy...???

7. Manonero

Manonero Active Member

Thích đã nhận:
    1
    đã a lô về cho người nhà nâng cấp ngay đèn ,thảo nào cây của mình cứ còi hoài..hic.Chắc còn do thiếu bình CO2 nữa,dexter và badguy,ght có biết ở đâu bán ko vậy ,chứ mình ở xa chỉ có thể chỉ đạo về qua ĐT ,ko tiện gặp bác Tiến để xin thỉnh giáo!Thôi đi mua cho nhanh gọn tiện lợi

8. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bạn ơi mình có chơi thủy sinh đâu. Chỉ nhiệt tình với bạn bè chút chút, biết gì chỉ nấy, vấn đề mấy bể thủy sinh mình thích lắm lắm nhưng không chơi được, chỉ vì chưa xin được giấy phép của cô ta cấp. hu hu...
    Bình Co2 ông Tí không bán thì bạn có thể chỉ người nhà tới 4B Nguyễn Thái Học hoặc đến cửa hàng bán dụng cụ cứu hỏa - Cảnh sát phòng cháy chữa cháy phố Phan Chu Trinh mua vậy.

9. Bad_Guy

Bad_Guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Co2 ko phải là điều kiện cần, mà chỉ là điều kiện đủ thôi. Ko có Co2, đa số cây vẫn sống tốt, còn thêm co2 thì cây sẽ mướt hơn, dễ chăm sóc hơn, ít bị rêu hơn và chơi được thêm 1 số loại cây cần co2.
    Bình co2 thì bạn mua ở Yết Kiêu, 270k 1 bình 3kg, mua thêm 1 van oxy để điều áp đầu ra nữa, bạn xem thêm bài về Co2 sẽ có hướng dẫn cụ thể.
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=63

10. Manonero

Manonero Active Member

Thích đã nhận:
    1
    GHT ,Bad guy
    Thank mấy bạn vì lời hướng dzẫn ,mình điều ngay bà xã lên AG Nguyễn thái Học đặt hàng cái bộ sục khí Co2 rùi nhưng chưa thấy trả lời.Cùng lắm thì xắn tay áo chế bình thôi vậy..nghề chơi vậy mà lắm công phu ,cứ nghĩ rằng nền+đèn +lọc+sủi+kinh nghiệm là đủ ,ai dè thêm cái vụ Co2!
    Ko hiểu bên Bắc Kinh này có ko ,đi dò vậy

11. hero_vanchien

hero_vanchien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hỏi chỗ mua bình CO2 ở HN

Mình muốn mua 1 cái bình CO2 loại nhỏ nhất cho cái bể 40*30*20 trồng rêu của mình thì mua ở đâu và giá là bao nhiêu vậy các bác.
    Ở HN nghe

12. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
  13. hero_vanchien

Thích đã nhận:
    2
    Thanks đã giúp đỡ. mình đang contact để biết thêm thông tin. Nhưng mình thấy các bạn hay dùng bình PCCC thì không biết các bạn mua chỗ nào nhỉ?

14. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bạn có thể ra cửa hàng giới thiệu sản phẩm của CA PCCC thành phố Hà nội tại phố Phan Chu Trinh hoặc quanh khu vực phố Yết Kêu cũng có

15. Hecxogen

Hecxogen Moderator

Thích đã nhận:
    392
    Cái này trên 4rum đã có nhưng ko rõ chỗ nào ? Bác đến chỗ cuối đường Tôn Thất Tùng ( đường đi qua trường ĐH Y khoa ) gặp đường Trường Chinh. Nhìn chéo sang đường Trường Chinh phía cây xăng có một cửa hàng bán dụng cụ chữa cháy. vào đó hỏi sẽ có hết. Nói chung bình CO2 cho chúng ta ở đó ko có mà là bình chữa cháy. Cần thì họ nạp lại cho chúng ta

16. hero_vanchien

Thích đã nhận:
    2
    Cám ơn các bạn.
    Như vậy là mình sẽ phải mua bình chứa cháy dạng hóa lỏng sau đó mang đi nạp khí CO2 phải không?

17. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bạn qua nhà Lợi Yến ẵm 1 bộ complet luôn, khỏi suy nghĩ.

18. hero_vanchien

Thích đã nhận:
    2
    hix Lợi Yến không thấy reply gì cả nên chưa biết giá cả thế nào để còn chuẩn bị

19. Hecxogen

Hecxogen Moderator

Thích đã nhận:
    392
    Ngay tại cửa hàng đó họ nạp luôn ( mình đã từng nạp lại bình ở đó, sáng mang đến, chiều lấy ). Còn van, đồng hồ thì họ ko có

20. hero_vanchien

Thích đã nhận:
    2
    Phòng mình trật, bể lại bé mà để bình 3kg trong phòng ngủ nhìn mất thẩm mỹ quá.
    Chắc mình phải đi kiếm cái bình nào 1,5Kg đến 2Kg rối tính tiếp vậy....
    Chẳng hiểu sao tự chế mà nó cứ được có chút xíu