Hạc Đỉnh Hồng xuất hiện mụn ở trên người???

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi TrymTrangTreo, 27/10/12.

1. TrymTrangTreo

TrymTrangTreo Member

Thích đã nhận:
    25
    Em nó mới được tậu về hôm qua, sức khỏe thấy bình thường bơi lội từ hôm qua đến hôm nay bình thường (nhìn thấy lúc nào cũng linh hoạt bơi khắp bể lùng sục thức ăn). Lúc đưa em nó về thì hoàn toàn bình thường đến chiều hôm nay thấy có nguyên một cái "Nhọt" khá to (như mụn trứng cá trên mặt người) màu trắng xuất hiện ở gần mang nằm trên cái đường chỉ từ mang đến đuôi, tình hình sức khỏe vẫn bình thường bơi lội rất nhiệt tình, cho thức ăn vào bể thì em nó nhanh chóng tiến lại ăn không có dấu hiệu mệt mỏi gì cả. Cho em hỏi em nó bị bệnh gì và cách chữa ra sao.
    Hiện tại đang nuôi trong cái hồ D x R x C= 80 x 40 x 50 (mực nước ở mức 40). Size em nó thì nhỏ thôi tầm 7cm tính cả đuôi. Trong hồ ngoài em nó ra tầng đáy còn 1 thằng Crayfish nhưng lúc nào cũng ở trong hang cả ít khi ra ngoài (trừ khi cho ăn thì ra tới cửa hang là cùng, về đêm thì không biết) + 1 em bút chì size 4cm
    Mới bắt đầu cho em nó ăn từ sáng nay nhưng liều lượng ít (chủ yếu là trùng đỏ)
    Hiện tại em chưa có hình em nó, để em bổ sung hình em nó sau
    Hình dưới chụp lúc chưa thả cá nhưng có con Crayfish ở trong đó từ 4 tháng nay rồi