Haffmoon đẻ

Thảo luận trong 'Cá chọi , cá đá - Bettas của thành viên' bắt đầu bởi GHT, 7/10/06.

1. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Phong độ cao.
    [IMGo]http://img224.imageshack.us/img224/2916/cimg8163od1.jpg[/IMGo]

Kết quả đẹp.
    [IMGo]http://img86.imageshack.us/img86/7972/cimg8170mj8.jpg[/IMGo]

2 ngày nữa bọn tớ biết măm măm rồi mà chưa biết ông chủ cho xơi món gì vừa miệng đây.
    [IMGo]http://img86.imageshack.us/img86/7966/cimg8168bi8.jpg[/IMGo]

Last edited: 14/10/06
    Wam thích bài này.
  2. moonwarior

moonwarior Active Member

Thích đã nhận:
    8
    quá tuyệt vời anh GHT ạ,xem ra anh là người có nhiều Betta HM xịn nhất của HAn rồi,chỗ này không dưới 700 con mà,con cá trống anh chụp lúc đuôi nó chưa căng đúng 180 độ,nhưng bầy cá con thì tuyệt vời,trên cả tuyệt vời!

3. rua

rua CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    73
    bác Tú ơi,
    Nhớ đến lúc nào cá được 20-30 ngày bác chuyển cho mình nuôi giúp cho 1 nửa đi.
    Đang có cái bể rêu xanh mướt, rất thích hợp với cá con.
    Wa, nhìn thích thật đấy!!! Phong trào nuôi HM ở HN lên rồi đây! lại thêm 1 con thiêu thân nữa nè!
    Rùa

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Trời ơi anh Rùa nhà ta tham lam quá, anh không định nhường cho các thành viên khác nữa à.~X(
    Em sẽ nuôi hết cho đến khi nào phân biệt được cá đực hay mái thì mới tính tiếp được, các Bác chờ nhé, vì cá mái em không thể đưa ra ngoài được như lời hứa của em với 1 thành viên có uy tín trên 4r.

5. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Ông GHT định cho cá con ăn cái gì đấy? Theo tui thì vài hôm nữa ông kiếm vài lá xà lách, thái nhỏ ra và ngâm vào 1 cái cốc. Sau 24 giờ thì nhỏ vài giọt nước ngâm đó xuống bể cho cá ăn (lưu ý, nước có mùi hơi khó ngửi). Hì hì, cố lên, cố lên, tôi đăng ký vài em rùi đấy nhá :D.

6. cuoptrengianmuop

cuoptrengianmuop Super Moderator

Thích đã nhận:
    425
    700 con cơ à, đang ký sẵn 10 con, k0 cần biết đực cái. hehe.....Đúng là cho ăn xà lách được đấy, thả cả lá vào ngâm, nó rữa ra là cá con ăn được rồi.

7. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    1 cái đầu tăn nhang nhúng vào mỡ thắng từ mỡ heo sau đó chấm vào hồ cho chúng nó măm măm cũng khá hiệu quả....700 con chắc phải lấy chiếc đũa quá....cách này em đã dùng và dùng từ rất lâu roài và cũng học từ Ông BA lầu chuông nổi tiếng Q4 từ thập niên 80 ở Q4 cơ
    A cân nhắc số lượng với diện tích bể nhé..... phải chi mình cũng có vài con nui thử nhỉ ....xa quá..
    Chúc thành công

8. DNT_designer

DNT_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    Anh GHT cho em đăng ký 10 nhóc nhé, đực cái hạ hồi phân giải :)
    @all:Hôm nay lên nhà bác Hòa lấy cây, thấy 1 đống hồng trần(bé lắm, hình như toàn bọn mới oe oe nên có màu hơi trắng trắng) bác nào đang chăm cá có thể lên làm 1 bịch về(free! free! :D ) Hồng trần thả vào bể thủy sinh làm mồi cũng tiện lắm:)

9. DingCuong

DingCuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Bác cho em địa chỉ nhà bác Hòa được ko???Số điện thoại nữa nhé .Thanks bác nhé.

10. DNT_designer

DNT_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304

11. rua

rua CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    73
    ừ, mình quên mất. lúc nào cá lớn thì để cho mình vài ba con để nuôi nhé. cá con đấy sẽ có được những mầu nào nhỉ??? bác tú có ý kiến gì không???

12. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Cá bắt đầu phát hiện được đực hay cái mất khoảng 2-3 tháng nữa, các Bác cố chờ nha. Cá mái em không tặng được vì đã hứa với người bạn cho em số cá trên nên các Bác thông cảm.
    Bây giờ bọn chúng mới lớn bằng con bảy màu con mới đẻ, con nào lớn nhất cũng chỉ to bằng con cá kiếm mới đẻ thôi.

13. thànhcông

thànhcông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Thế này có thể đến thăm anh GHT được rồi...........

14. DingCuong

DingCuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Cám ơn bác nhìu nha.Em sẽ cố gắng lên đó kiếm vài bịch về cho bọn cá nhà em nó ăn>:rolleyes:

15. fengshui_fishs

fengshui_fishs Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hy vọng bác GHT giữ được thành quả để anh em được chơi halfmoon nội địa hóa .
    :laughing: :laughing: :laughing:

16. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Cái này còn phụ thuộc vào thời tiết là chủ yếu, nhiệt độ mùa đông ở Han xuống khá thấp và vượt qua cả mức giới hạn chịu đựng của cá con. Mình định thời tiết xuống đến 15 độ là cho chúng vào bể kính và cho vào nhà cắm sưởi, để đến mùa xuân chúng ta còn có cá mà chơi chứ. Hy vọng là tỷ lệ sống sót đạt cao.
    Mấy hôm trước do sơ xuất không kiểm tra lại bể nên còn sót 1 em cá kiếm trong bể cá sơ sinh nên bị con cá kiếm măm cũng khá nhiều, thế mới buồn, may mà phát hiện ra.~X(
    Chắc mọi người phải chờ đến hơn 2 tháng nữa mới phân phát được.

17. fengshui_fishs

fengshui_fishs Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy tháng trước nhà mình cũng ép đẻ một lứa ( bố Crowtail + mẹ ta ) . Chỉ nở thành cá con được vài ngày rồi tiêu hết . Bác GHT chủ động cho các baby Halfmoon vào bể kính để đưa vô nhà cho tiện . Thời tiết cũng sắp sang đông rồi còn gì . Bác thử lấy mớ rong cá đẻ cho vào làm chỗ trú ẩn cho cá con hợp lắm đó .

18. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Hehe..Ông 3 Lầu Chuông gần nhà tui nà Sơn...Tiếc là giờ ỗng die rồi...Nghệ nhân Cá Xiêm thứ thiệt ha Sơn..Cá ỗng bán dữ kinh khũng,em nào mõ cũng chu ra như Ronaldinho mới kinh.Đúng là như Sơn nói,cá con nên cho ăn mỡ heo...nó đỡ hôi nước hơn là Xà Lách ngâm nhìu :confused: :confused:

19. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Có 1 điều mà các bạn sống trong TPHCM không để ý, đó là với khí hậu ngoài Han thời điểm này cho ăn mỡ heo là điều không nên chút nào, mỡ heo khi cho cá con ăn cũng rất tiện nhưng với thời tiết khoảng 34 - 35 độ C, thời tiết Han bây giờ nhiệt độ nước khoảng 25-28 độ sẽ làm mỡ heo đóng băng trắng roài, cá không gặm được nên với khí hậu như vậy ta nên cho cá ăn nước rơm ngâm, lá xà lách ngâm, hoặc Atermia, hồng trần (bo bo) là tốt nhất. Nước mỡ heo chỉ nên cho ăn vào mùa hè Han mà thôi.
    Rất cảm ơn các bạn.

20. pvhau

pvhau Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    0
    Chào GHT, Bác có thể thử dầu ăn! Ở trong Nam, nhưng tôi vẫn thử dầu bằng dầu ăn! Cũng hiệu quả lắm đế!