Hai em than vừa bỏ nhà ra đi

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi cuong_daik, 19/1/12.

1. cuong_daik

cuong_daik Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    Tết nhất bận rộn quá em vừa phải cho ra đi 2 chú cim thân yêu, mới quay được cái clip định hôm nay đăng mà có bác đến xúc mất, thôi thì đành post lên mục này cho ACE cùng thưởng thức vậy. Em mong được ý kiến đánh giá của ACE để có thêm động lực làm các topik tiếp theo.

Em thứ nhất than non 3 mùa hót theo kiểu khuyên líu xòe, hót 1 phát là xòe 1 phát, xòe hết bản đuôi luôn, tiếc là em nó bị nhảy bói cá...híc híc

[video=youtube;MJLkbvRxLVY]http://www.youtube.com/watch?v=MJLkbvRxLVY&list=UUZnxjXJZWJhFyBu1LRM4OtA&index=2&feature=plcp[/video]

Em thứ hai là than rừng 4 mùa, cim dài ngoẵng, đuôi suýt bằng con lửa bắc, hót như một con điên, con này lắm tài nên có tý tật là lộn cầu...híc híc

[video=youtube;h83-arlblzo]http://www.youtube.com/watch?v=h83-arlblzo&list=UUZnxjXJZWJhFyBu1LRM4OtA&index=1&feature=plcp[/video]

phu_tan thích bài này.
  2. hoangquyctm

hoangquyctm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    83
    Bác có 2 em than đẹp quá! Bác cho ăn thế nào mà nó hót ác thế? :laughing:. Trước đây mình chỉ thích mỗi chào mào và khuyên, nhưng một hôm ngủ chưa thấy có tiếng chim gì hót hay quá, bật mình phi ngay ra ngoài ngồi nghe được khoảng 10 phút ngất ngây luôn. Cuối cùng rón rén tìm chỗ để nhìn hóa ra là chòe than (trước đây mình ghét con này lắm, vì nó cứ hay kiếm ăn ở dưới rãnh nước).:blushing:
    Giờ thì mê quá, vì giọng hót hay. Mình vừa mới có 1 em bổi được hơn 1 tháng nay. Sáng treo ra chì Chè è... chứ chưa thấy hót. Em nó vẫn hơi nhát, treo lên cao hoặc để dưới đất mới đứng yên còn treo ngang mặt người thì nhẩy lắm.

mechoethan thích bài này.
  3. okiax

okiax Well-Known Member

Thích đã nhận:
    831
    Con thứ 2 của bạn hay quá, giọng rất dài. Chúc mừng bạn!

4. hoangquyctm

hoangquyctm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    83
    Bác ấy bảo "hai em vừa ra đi" rồi mà :laughing:. Giờ phải chúc mừng chủ sở hữu chim mới chứ :laughing:.
    Mà bác chủ bán bây nhiêu vậy?

okiax thích bài này.
  5. danlx

danlx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    425
    Nhờ giúp mua chòe than non

Bác ơi !! Mình tên Dần ở Cần Thơ DT 0909996662. Mình đang tìm mua 1 chòe than non nhờ Bác giúp tìm mua hộ được không ?? Nếu Bác đồng ý nhắn tin cho mình số DT giao lưu nhe.

Mẫu chim mình cần
    - Hót múa xòe hết bảng đuôi
    - Chim cao to
    - Không tật (lộn cầu, bối cá gì cả). Khi để gần chim trống khác không xù đòi đá.

Mình chờ tin của Bác nhé.

PGD:crying: