Hâm nóng !!!!

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi dongthap, 2/3/15.

1. dongthap

dongthap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,667
    Con ức chẻ bắt tháng 5 rồi, còn bài đăng trang 4, nay đã lên mồi, vui quá anh chị em ui!!! Tuy lần đầu tiên ra trận, soi bội....tính tình và cách chơi y như ngày bắt em nó làm mình xém xỉu, hi vọng sẽ đứng lồng, gù ép hơn và chơi tốt đúng phong độ ! [video]cu gáy đồng tháp 26 - rạch móc- 1.3.2015: http://youtu.be/NCDw6gT5ohM[/video]

2. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Last edited by a moderator: 3/3/15
  3. huaquoctoan

huaquoctoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    668
    chào anh,e có vài lời nói thật lòng nếu có không vừa ý a đừng có giận nha!
    qua cái clip a gửi e có nhận xét là con cu của a vẫn chưa phải chuẩn bộ lông mồi và sức bền của nó là chưa có đủ!
    e viết bài này mục đích là khuyên a nên dưỡng nó thêm 1 2 mùa nữa rồi hãy đi bắt bổi nếu nó sung quá thì vài tháng bắt 1 2 con bổi thôi,bản thân e gặp rất nhiều con bổi mới nổi bắt bổi ào ào nhưng được ngoài chục con là bắt đầu chạy bổi và hư luôn, e từng cầm 1 con chim rừng U Minh Thượng chơi có tiếng bên đó 1 mùa đầu bắt mấy chục bổi không biết có bị hư chưa nhưng về tay e bắt được 1 bổi nữa là bo 1 2 sạc là tung ra đá và nuôi lại cỡ nào thì cũng y vậy giờ nó chạy trốn bổi luôn rồi!
    thấy a cũng có đam mê nên có vài lời chia sẻ với a,chào a!

4. thanhjjk

thanhjjk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,715
    chào anh,e có vài lời nói thật lòng nếu có không vừa ý a đừng có giận nha!
    qua cái clip a gửi e có nhận xét là con cu của a vẫn chưa phải chuẩn bộ lông mồi và sức bền của nó là chưa có đủ!
    e viết bài này mục đích là khuyên a nên dưỡng nó thêm 1 2 mùa nữa rồi hãy đi bắt bổi nếu nó sung quá thì vài tháng bắt 1 2 con bổi thôi,bản thân e gặp rất nhiều con bổi mới nổi bắt bổi ào ào nhưng được ngoài chục con là bắt đầu chạy bổi và hư luôn, e từng cầm 1 con chim rừng U Minh Thượng chơi có tiếng bên đó 1 mùa đầu bắt mấy chục bổi không biết có bị hư chưa nhưng về tay e bắt được 1 bổi nữa là bo 1 2 sạc là tung ra đá và nuôi lại cỡ nào thì cũng y vậy giờ nó chạy trốn bổi luôn rồi!
    thấy a cũng có đam mê nên có vài lời chia sẻ với a,chào a!]

mình đồng quan điểm với bác , cứ đà này thì khó bắt bổi về sau

chaomaotanphu, proton, hahai and 6 others like this.
  5. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    hi, thành thật cảm ơn anh huaquoctoan, anh thanhjjk, những kinh nghiệm và hướng dẫn thật quí báo với em, còn quá mới mẻ, em sẽ chăm tốt và tập dợt em nó tốt hơn ạ, hihi, thấy nó nổi quá sợ thành khách nên em mới đi kèo cho nó thôi ạ, (là kèo đầu tiên luôn) nên hong đến nổi..." cứ đà này thì khó bắt bổi về sau "....hihihi, chỉ sợ lâu quá hỏng tập hư thôi chứ còn mà tập vừa vừa thôi thì em còn khoái, vì giờ nó nổi cũng gần cả chục con,, đang lo hỏng có thời gian tập anh ui hihihi, sẳn khoe tí hình ảnh về em nó lại hi, xấu mong anh em đừng cười... và nhận xét em nó rỏ hơn giúp em !!! 1 lần nữa xin chân thành cãm ơn quí anh em !!!

6. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    Theo Proton thì vùng này chim không trận lắm, đánh cây sẽ rất hay và nếu bác đánh cây thì khả năng bắt con bổi đó sớm hơn rồi

Con chim ngực chẻ thường gù khá tốt, nhưng mà trận đầu mà để bị ép vậy thì hết sức cẩn thận đó bác

7. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Tk anh proton, thật là cũng mai rũi, có nơi tơi bời có nơi bổi mới lớn lên nên k trận,... mong anh em xem kĩ giúp con bổi bắt được có phải con đấu ban đầu không, hihi, có số người nói phải, số nói không, theo em, thì cảm nhận tiếng vừa trước khi dính thì giống, xuống gù 1 hơi thì giống, nhưng sau qui khác quá, cườm cũng vậy, vì kèo đầu đánh ngoài trống, hong dính , đem vô và nấp xa quá nên khó quan sát.... và sáng hôm sau có đem mồi lên cả buổi nhưng k nghe k thấy, có con tơ hôm trước rớt xuống 2 mình rồi 20 phút an đất xong bay lên!

8. yeuchuatron

yeuchuatron Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,083
    thank bạn đả cho xem trận đấu hay, nhưng con mồi này của bạn tính nóng quá nhỉ

chaomaotanphu, hahai and ancugay like this.
  9. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Dạ đúng anh hé, thieeyj lòng em cũng chưa biết thế nào, thế nhưng hỏng hiểu sao cung nhiều cao thủ trên đây và trên facebook gọi điện năn nỉ mong nhận nó cho bằng được, có người thương bật mí là nó như vậy sau này chơi suốt đời sẽ không cũ, không chán mồi bổi....hihi, em thì hỏng biết gì, chỉ thấy mến và quyết giữ lại vì nó là bổi đầu tay mình nuôi lên !!! Hihi

10. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    Theo Proton thì con dính không phải con đấu ban đầu, con ban đầu có dáng dấp 1 con chim đã lớn, mình thanh thoát. Con dính còn non, đi lơ ngơ. hehehe

hahai and ancugay like this.
  11. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Con trong clip có bộ lông ngực đậm màu hơn và cườm phía chân gáy ít, bác đối chiếu lại thử coi sao