Ham vui -cho tham gia với...

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi gaccu, 18/10/08.

1. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    Hôm nay nắng nhẹ-mát mẻ, gaccu tôi hứng chí tham gia điễn đàn theo phương châm học hỏi , kính mong các cu thủ tiền bối chỉ bảo nhiều nhiều.
    Hôm trước tình cờ gặp được cao nhân truyền dạy bí kíp và bảo bối mà chưa biết sử dụng thế nào nên hôm nay vào đây nghiên cứu để không thất truyền tâm huyết của tiền nhân...mong anh em ủng hộ nhe.
    Để mong nào rảnh gaccu tôi đưa bảo bối(của cao nhân truyền cho)lên để anh em xem thử có DỮ không, nếu không trả lại kẻo tốn tâm huyết -tiền bạc.
    Thân chào.

2. NAMNHI

NAMNHI Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    11,720
    Chào mừng bác đã tham gia diễn đàn, kính mong bác sẽ có nhiều bài viết hay và bổ ích trao đổi để cho các thành viên được tham khảo và học hỏi!
    Trân trọng!

3. mayrau9018

mayrau9018 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,685
    Bảo bối của bác thế nào thì cho Anh Em chiêm ngưỡng luôn đi chứ úp úp mở mở vậy tò mò chết đi được.

4. Huanpham

Huanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,744
    Chào Bác đến với diễn đàn :applause::applause:, nhân đây bác có thể he he cho AE một tí về cái bảo bổi của Bác không?, EM chờ dài cổ roài #:-S#:-S.
    Thân.

5. ptde

ptde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,243
    chào mừng bác đến với hội cu gáy, không biết bác tính thết đãi anh em trong hội cu gáy món bí kíp và bảo bối gì mà giấu kỹ thế? mấy hôm rồi chưa thấy tung tuyệt chiêu làm anh em tò mò chết đi được, đề nghị bác đưa ra sớm để tránh một số anh em lên cơn đau tim nhé:laughing::laughing::laughing:

gaccu thích bài này.
  6. cudat

cudat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    632
    bác đúng là dân bảy chim cu. càng làm cho a e trên diễn đàng hoi họp kg hà,
    thôi đưa len đi nhé,đè lau quá cũng kg tốt đâu.bồ cắc nó nghe hơi là rồi đời đấy mình nói đúng kg các bác hihi...

gaccu thích bài này.
  7. cuhobo

cuhobo Hội trưởng cu gáy ABV Đồng Nai

Thích đã nhận:
    9,128
    bạn đừng nên xử dụng chiêu câu bài làm gì.đã lên đây rồi có gì cứ huỵch tẹc ra cho a,e đọc với còn học hỏi với chứ,có núi nào cao hơn núi nào đâu mà sợ.

gaccu and Thu HY like this.
  8. Thu HY

Thu HY Hội trưởng cu Hưng Yên

Thích đã nhận:
    6,409
    Có mình bác là đi đúng TRỌNG TÂM...

Tôi là người của công chúng, là người mới tham gia diễn đàn nên có ý kiến:
    Rất có thể là do sự cố của Website nên bác chưa trả lời ngay, nhưng bác không thể IM LẶNG mãi thế được. Mong bác Guaccu lưu tâm nhé! Kinh nghiệm bác có nhiều chẳng lẽ... mang đi được mãi.
    Thân.

gaccu thích bài này.
  9. Thu HY

Thu HY Hội trưởng cu Hưng Yên

Thích đã nhận:
    6,409
    Chúng tôi là người của công chúng, nên có ý kiến:
    Rất có thể là do sự cố của Website nên bác chưa trả lời ngay, nhưng bác không thể IM LẶNG mãi thế được. Mong bác Guaccu lưu tâm nhé! Kinh nghiệm bác còn có nhiều chẳng lẽ... mang đi được mãi. Để mọi người thấy Topic mà nội dung chưa cập nhật, e rằng không hay.
    Thân.

gaccu thích bài này.
  10. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    Bảo có nhiều nghĩa: Bảo là gìn giử,che chở , nuôi dưỡng và là quý báo ( bửu). Còn bối là : mất bình tĩnh, cuống lên,lúng túng, không biết làm thế nào, cũng có nghĩa như là cái túi...hay 1 chiêu thức võ công ( thiết bối sam)...............
    Hai từ bảo bối Bác đưa lên làm diễn đàn...........xôn xao như nghĩa đen mà mêu tả trên..........cái nghèo của chúng ta là chết mang theo cộng thêm cái hủ tục là cha truyền con nối truyền nội bất truyền ngoại.....làm cho nhiều thế võ, đặc biệt bài thuốc hay , kể cả món ăn............thất truyền.....đó là mặt hạn chế, các nước Tây Âu thường cái gì hay là người ta phổ biến lên đại chúng...........Hi vọng Bảo Bối của Bác sẽ cùng diễn đàn..........chia sẽ..........Nếu là Bảo Bối thì mọi người phải thấy và nghe mới chứng thật và công nhân...........còn chỉ 1 mình hoặc hạn chế người biết...........cũng chưa công nhận cho dù đó là Bảo Bối của 1 người,nói ra thì nói luôn, vậy kính mới Bác thuyết trình Bảo Bối của Bác nhé...Kính!

gaccu and vanthaohotel like this.
  11. tieuho

tieuho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    Bác gaccu này, bí kíp đó bị tay cao thủ võ lâm nào đó xơi mất rồi hả bác??? Sao ngậm ngùi nói không nên lời thế nhỉ????? Hay bác gaccu định để tròn 2 năm 3 tháng rồi mới xả bí kíp ra được .... bí kíp thử thách lòng kiên trì của bác còn ác gấp vạn con bổi trận ngoài rừng. Bác xem thế nào mà cho vài lời đi được rồi đấy.

gaccu thích bài này.
  12. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    He he bí quyết của bác quang là đang theo một em bổi mái nào đó mà chưa chộp được về nhà, hiện con mái đó vẫn đang lơ lửng ngọn cây hay có khi nó chờ bác lâu quá rồi nên nó vượt biên lên bảo lộc rồi chăng he he....

gaccu thích bài này.
  13. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    Hehe...bác Thiện mới lấy được vợ nên mạnh miệng quá ...tại mồi của gaccu dở nên chả có con mái mà chịu nhảy thì làm sao có bổi mái mà đem về nhà...khakha

sorry all nghe .
    Các bác nhìn lại xem gaccu viết bài này từ 18/10/2008 lúc 11h50 ...lâu quá rồi...mà....bổi bối xưa nay còn đâu nửa mà đưa lên hả các bác...hehehe
    Vậy để hôm rảnh đền các bác vài tấm hình chim mồi là lạ xem chơi.
    Chào.

14. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Dạo này diễn đàn vắng bóng các cao thủ he bác quang, có lẽ vào mùa gác cu nên họ đi oánh cu hết rồi. bữa nay mới bái thêm một sư phụ nữa rồi bác, ông này cũng là bậc cao thủ công lực về cu gáy cũng khá bài bản he he....hi vọng sẽ có trò gì mới cho vui. tuần này sắp đi bái sư không biết có lên cơm gạo gì ko? mới tiếp vài chiêu cỡ 30 phút qua điện thoại thấy hấp dẫn quá. có một chiêu trước giờ đang băn khoăn giờ đã rõ....

Last edited: 19/5/10
  15. tieuho

tieuho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    Hai bác này chắc chắn là học món úp úp mở mở này cùng một thầy. Không biết các bác có từng nghe câu : Thập thò thập thò không lo cũng chết. Còn các bác cứ úp mở úp mở thế này có ngày bí kíp đè cho chết. heeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee Viết di chúc để lại cu mồi nhớ tên tieuho cho em nhờ tí các bác nhé. heeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

16. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    bác tieuho này nói chuyện sao nghe sặt mùi chiến tranh quá …!gaccu có vài lời nhỏ nếu bác nghe được thì nghe dùm nhé…
    -Trước đây diễn đàn có bác Trong Nguyên có rất nhiều bài viết rất tâm huyết và rất hay…củng vì cu cò mà chia tay với diễn đàn thật đáng tiếc…
    - Sự cố diễn đàn bị hack làm mất đi một số bài viết rất hay, có thể nói là một mất mát lớn cho các cu thủ mới vào nghề được tìm hiểu, chia sẽ , học hỏi. củng may có những bác như Binhnguyen còn lưu giữ để có cái để mà đọc.
    - Những trò chơi nén đá dấu tay, gắplửa bỏ tay người, châm chọc lẩn nhau, lời qua tiếng lại không hay củng làm các cu thủ nản lòng không muốn viết bài,diễn đàn trở nên im lặng hẳn …
    …với những biến cố trên thiết nghĩ anh em trên diễn đàn phải biết nên sài thứ ngôn ngữ ngọt ngào hơn để nói chuyện rồi chứ…
    Thanks all…hehe

---------- Post added at 03:12 PM ---------- Previous post was at 01:57 PM ----------

“Tiếng chim ai nhớ, ai mong?
    Có gì mà lại như không có gì!
    Cuộc đời như một chuyến đi
    Tiếc thay số phận chia ly lâu rồi
    Phận người bị gió cuốn trôi
    Phận tôi mỏng tựa lá rơi giữa dòng
    Thương ai cùng kiếp long đong
    Chim bay mỏi cánh vẫn không thấy bờ?

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2010052013920ngi0yjgymw43434.jpeg

17. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    úi cảnh khói lam chiuề hay chiến tranh nhìn ko rõ? cảnh làng quê mộc mạc và yên bình, cảnh lúa vàng nặng trĩu bông, cu bay mỏi cánh ....

Thật nhiều những bước chân có thể đưa ta đi ngàn dặm
    Những câu nói ân tình sẽ đưa ta đến gần nhau hơn.

---------- Post added at 04:11 PM ---------- Previous post was at 04:04 PM ----------

BÁc tiểu hổ sao lại có những suy nghĩ như thế chứ, nếu đã là bí kiếp mà thiên hạ đều biết thì con gì là bí kiếp? con hổ học con mèo nhưng chiêu cuối có học được đâu nào nếu học được sẽ bị con hổ ăn thịt. mà tên bác là gì là tiểu hổ thì rõ rồi còn gì ha ha ha hay đổi lại là " tiểu nhân" thì hay hơn...

gaccu and cut off like this.