Hams nhà chào đón thêm 5 thành viên mới

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi phamvuthien, 19/1/08.

1. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Tin vui,hôm thứ 5(17/1/08),bé hams nhà mình đã sinh được 4 chú
    Con bố da vàng đã được làm bố đợt 2.Tiền án đã có một vợ(cô vợ da trắng tóc vàng bạch kim,mắt đỏ,môi hồng)nhưng do ko chịu nổi thói trăng hoa nên sau khi sinh con xong đã li dị và cùng con cao chạy xa bay với người chủ mới.
    Trong khi chờ đợi kí hợp đồng chuyển nhượng mùa giải mới,anh lại gặp thêm một em nữa :applause:(em cái da màu,tóc đen nhuộm nâu màu sóc),đặc biệt em này tuổi teen,mới lớn(3.5 tháng tuổi)đã mang thai ngoài ý muốn :eek:Tác giả bào thai:
    cô vợ còn non kinh nghiệm trong lần đầu sinh con
    còn đây,lũ con,còn đỏ hõn,được mẹ xếp ngay ngắn trong ổ
    thêm một tấm nhìn gần

Last edited by a moderator: 19/1/08
  2. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hjz , đẹp thật ~.~ , toàn là dấu XXXX ko....... :laughing::laughing::laughing:

3. Floret_Chip

Floret_Chip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Eh, đầu bọn chuột con cứ bóng bóng lên, tức cười thật.... Hình như bọn nhỏ 100% mắt đen đấy!
    Chúc mừng....

4. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Nó mới sinh mà chụp hình & xem hoài coi chừng nó ăn con nhé

5. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    ko sao,em lông sóc này hiền khô,lần trước cũng kinh nghiệm bị ăn một lần(con khác),mà cái giống nó dữ là nó ăn con thôi,thậm chí,sau khi em lấy báo che kít mít mà nó vẫn ăn thêm con,nguyên nhân là con của nó chạy lung tung,xa ổ,nên bực quá hay sao mà gỡ mất cái đầu con nó(tìm thấy xác,nhìn thấy rùng rợn luôn).Lần này con này tuy mới lần đầu sinh con nhưng có vẻ rất kinh nghiệm.Em sẽ update thường xuyên

6. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    Update thêm ne,con hams cái này nui con tốt quá,mới 5 ngay đã biết mau lông rui,2 vang 3 lông sóc,hinh đây
    rõ nhất là tấm này

7. haylangthang

haylangthang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    130
    Bạn ơi , mình ỡ tp hcm, bạn chó thể chia cho mình 1 em dc hok? dễ thương we, co gi pm cho minh nha thank

8. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    Con hamster cái là của thằng em mình,kêu nó bán bớt mua nhím chuột nó còn ko chịu nữa,nếu cho chắc phải đợi 2-3 đợt nữa bạn à,bạn có thể qua yeuthunho.net xin,mà hên lắm mới được thôi.Chúc may mắn

9. haylangthang

haylangthang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    130
    Mình nói "chia" tức là mua đấy bạn:mad:, ai lại đi xin , kỳ chết~X(, ý mình là đợi mấy bé đó lớn, chứ hok phải con mẹ #:-S

10. i1it29

i1it29 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    ồ ,chúc mừng a ,chưa nuôi và chưa thix ,nhưgn thấy đám nhỏ nhìn cũng mê ,chúc cà nhà mạnh khỏe nhé ,vậy là a có đàn "hams heo vàng" nhỉ ? ^^

11. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    bữa nay nhìn kĩ thì chắc chắn 2 vàng,2 lông sóc,còn một con chắc bê đê,lai lai,các bác có thể nhìn thấy con ở giữa trong tấm hình cuối cùng mới chụp,màu nó nhạt hơn,hôm nay thì nhạt hơn nữa,ko biết màu lông gì nữa đây,chắc đen nâu quá
    @Foret Chip:mắt đen với mắt đỏ thi tổ tiên nó có gì khác nhau ko,ý là về giống,hay về gu ngườii chơi?bố mẹ mắt đen thì đương nhin 100% con mắt đen,nhưng nếu bố mẹ cũng bị lai thì hên xui,mắt đen trội hơn đỏ,lông sóc trôi hơn lông vàng,nhưng cũng có khi ngược lại(cơ hội là 10%)

12. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    Update sau 1 tuần ne.Chưa mở mắt nhưng đã có lông,xem ra con mẹ này nui con giỏi quá(mới lần đầu mà kinh nghiệm gớm)
    Như mình tiên đoán,2 lông sóc,2 lông vàng,1 con chắc lai,chưa xác định nhưng chắc lông sóc làm chủ đạo
    giới tính đươnh nhin đã phân biệt được nhưng hiện con mẹ dữ quá,ko cho coi,dí điện thoại vô mà nó cứ nhảy đòi bay vào

Last edited: 24/1/08
  13. shawdx

shawdx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    đẹp wa' anh nhỉ em nuôi chim chứ ko nuôi mấy con này mà em xin hoài ko cho nuôi tại nhà nuôi 5 em chim cãnh rối

14. himeji

himeji Super Moderators

Thích đã nhận:
    668
    đẹp quá bác phamvuthien oi, khi nao chúnng lớn bác để lại cho mình 1 em với giá hữu nghị nhé được không vậy bác.
    huhuhu thích chúng quá hà

15. Floret_Chip

Floret_Chip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    cỡ này bắt lên chơi được gòi, trông bọn nhỏ xinh quá ....Mới lứa đầu mà nuôi con tốt ghê.

16. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    con mẹ dữ lắm,bắt lên chơi nó chụp tay mình thì khổ,cứ để cho nó nui,kinh nghiệm con đầu tiên,nhìn thôi cũng bị nó thịt con,con này nui con cực tốt

Cập nhật thông tin mới:tổng cộng có 2 con đực và 3 con cái,may mắn,tụi vàng đều là cái,tụi vàng rất đẹp,lông đẹp hơn con bố,kỉu như vàng mơ(vàng nhạt).Còn tụi lông sóc thì chỉ một con đích thực là lông sóc,con 2 con là lông sóc lai với vàng,màu rất rực rỡ,sẽ update sớm.Mai là ngày thứ 10,hy vọng sẽ mở mắt(lông lá đầu đủ,quậy tưng,bò tùm lum)

Last edited by a moderator: 30/4/08
  17. yugi93

yugi93 Member

Thích đã nhận:
    0
    chúc mừng nha! nhưng thế con` ga` lắm . Đây đẻ tận 7 con cư pro`

18. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    khà khà,dữ dội nhỉ,chị đây sinh 7 đứa lận hả,đúng khủng thật,hèn chi dân số VN cứ tăng đều đều :laughing:.Nói chơi thôi.cái bài này lâu lắm rồi,dù sao cũng cám ơn bồ đã lôi lên,tụi nhỏ giờ đã có chủ mới rồi,mà sợ cũng lên làm bố,làm mẹ rồi cũng nên