Hamster ăn thịt con của nó hã huhuhu

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi HoaLuuTinh, 14/2/08.

1. HoaLuuTinh

HoaLuuTinh New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mua 1 cặp hamster về được 1 tuần thì đẻ được 3 con, em lấy giấy báo che lại rồi vậy mà sau 2 ngày kô thấy con nó đâu chẳng lẽ tụi nó ăn thịt con tụi nó hết rồi hã. Nếu lần sau đẻ nữa em phải làm sao đây....hix...hix... >.<

2. fraya

fraya Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    >.<, con đực nó ăn ah
    hamster cũng tùy theo loại, có loại con đực còn giúp con cái chăm con, khi nào đẻ nữa, bạn tách con đực ra riêng nha ^^

3. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Con cái nó ăn đó,mình cũng bị trường hợp này,bắt con đực ra rồi,lấy giấy báo che cũng bị xực(có thể do nhát),mấy ngày sau xự̃ thêm 1 con nữa(nguyên nhân có thể bò lung tung,con mẹ mệt quá xực,ko liên quan đến nhát nữa).
    Vấn đề này cũng tuỳ con,có con biết nuôi con,có con ko,nên mới xảy ra chuyện nui vú,giống như cá dĩa,bồ câu,yến phụng.Vì mình cũng có 1 con nui con rất tốt,ko cần che báo,vừa đẻ ra sờ con nó vô tư,chụp hình tè lè,bắt con nó cũng được(nhưng chụp con mẹ lại,ko nó cắn mình,rồi tí nữa thả lại chỗ cũ)dù có hơi tay mình vẫn ko ăn con,nui rất tốt,con lớn rất nhanh.Cái đó tuỳ thuộc vào cá tính từng con,ko phải cứ nui đẻ là xong,mấy giống dữ như panda nên cẩn thận,robo là an tâm nhất

4. shawdx

shawdx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    lấy giấy che lại chi vậy trời em nhớ có bài poster là cứ mặt nó.ko thay đồ lót ổ mà.chỉ tách cái con đực ra thui.anh này may thật mới nuôi 1 tuần đã đẻ

5. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Nên lấy giấy báo che lại và đặt ở nơi khuất, ít ánh sáng và không dòm ngó nhiều sẽ làm cho con mẹ không bị stress và hoảng sợ, lo chơi => không chăm con, ăn con của mình. Nên bỏ khăn giấy vào chuồng khi con cái đẻ để lót ổ.Mình thì có 1 bầy panda rất biết nuôi con, dòm ngó vô tư, đẻ vô địch luôn ............

6. shawdx

shawdx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    vậy hã lấy giấy báo che lại = cách nào chỉ mình với

7. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    lấy tờ báo, banh ra, lấy băng keo, dán lên thành hồ kính. Vậy là xong. Che lại cho nó yên tâm lo cho con í mà.

8. holicsagi

holicsagi Member

Thích đã nhận:
    0
    À mà Campell nuôi chung với Robo thì ok không nhỉ
    Mình chỉ biết không nên bỏ Bear chung với Campell hay mấy con dòng Small thôi vì Bear sẻ tấn công Campell và tình huống xấu nhất là mần thịt luôn

9. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    loài này ko thể bỏ chung,mình ko biết bỏ chung panda với ro bo có sao ko nhưng thấy tụi này khác giống là đánh nhau ì xèo(kích thước khác nhau cũng đập nhau nốt).Camp nhà mình là vô địch,gấu thường chạy sau khi be bét máu,vẫn cho tụi nó luyện đấu võ đài mà,y như pokemon đánh nhau ấy(lâu lâu thôi,nhưng làm riết thì tụi nó lờn,ko đánh nữa,ó để để chung cho tới khi tụi nó lại đói lại)

10. holicsagi

holicsagi Member

Thích đã nhận:
    0
    Thế chưa ai thử nuôi robo chung với campell à
    Mình có cái hồ cũng lớn lắm định nuôi chung
    Ặc hồ lớn thì vấn đề lót nền căng lắm đây
    Chả biêt sài gì cho hiệu quả kinh tế....

11. fraya

fraya Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    lo cho con bear đang mang thai của mình wa', huhuhu T.T, sợ mấy pé đi đời ...

12. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Có nuôi chung thử rồi nhưng tính 2 loài trái nhau nên không nuôi hợp, robo sẽ bị thiệt.
    Hồ lớn thì vẫn dùng gỗ vụn thôi. Nếu hồ to thì ngăn ra cũng được.