Hamster cần giúp gấp!

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi thegioicacanh, 10/2/10.

1. thegioicacanh

thegioicacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Mí pro cho em hỏi cái nha!Em mới mua 1 cặp hamster abino mắt đỏ!Mua bố mẹ lẫn 2 đứa con lun!con của nó chỉ nhỏ bằng 1/2 nó à!Mà bây giờ con bố bị con bear cắn chết rùi!bố mẹ chỉ gần 3tháng thôi!Nhưng giờ em muốn mua thêm con đực nhưng sợ con cái ko chịu mà cắn con đực khác chết quá!giờ em phải làm sao!

2. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Chẳng hiểu j cả M ơi. Bos mẹ con đều là Albino, vậy con Bear mọc ở đâu ra. Việc con cái chấp nhận con đực lạ hay ko thì tớ ... hông biết.:D

3. thegioicacanh

Thích đã nhận:
    127
    Á anh hải!Em làm xong hồ rồi nè!Là em mua 6cocos1 hộp chia làm 2 bên 1 bên là cặp bear 1 bên là gia đình abino mà con hams bố và mẹ chui qua bên bear con hams bố bị con bear cái cắn chết mất!T_T!Giờ ko biết con mẹ nó còn chịu con bố nào khác nữa ko!

4. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Ai lại nuôi cái kiểu đó cơ chứ! Đáng ra là nuôi 2 lồng tách biệt! Thôi ko nên cho con đực vào nữa, nếu cho vào, lỡ nó ko chịu, thì lại phải nuôi riêng con đực đó! Đúng là 1 tiền gà, 3 tiền thóc!

5. thegioicacanh

Thích đã nhận:
    127
    Anh hải củ cũng nuôi hams à!^^!Em nuôi riêng nhưng vì vận chuyển nó về nên mới bỏ hộp như vậy!Còn 2 con bear của em thấy nó cứ kêu kêu cái gì cầm lên thì cứ mỗi lần nó phát ra cái tiếng xịt xịt thì tay em lại mát mát!ko biết phải nó hắt xì ko!nếu vậy phải làm sao?