HAMSTER NHÁT QUÁ!!!

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi thegioicacanh, 29/5/10.

1. thegioicacanh

thegioicacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Em có 1 bé hamster panda lai campell!Mới tách mẹ!Mới biết ăn!Nhưng sao nó nhát quá!Bỏ tay đút nó ăn thì nó ko ăn mà chạy rầm rầm trong chuồng!Đút ăn thì nó ko ăn mà chạy!Để thức ăn trên tay để nó tự mò đến ăn thì nó cắn tay mình nhưng ko ăn!BẮt nó ra chơi thì nó chạy rầm rầm ko cho mình bắt!Đụng tới là nó dãy đạch đạch rùi cào cắn!Giờ em phải làm sao!

2. thegioicacanh

Thích đã nhận:
    127
    Ai giúp dùm em coi!Anh em ABV đâu hết rồi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

3. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    cho ăn dần dần cho quen. ban đầu thì để thức ăn trong chuồng, rồi đút, rồi bắt lên tay. Nói chung là cần thời gian.
    Sắp có lọc rồi đấy. Cho tớ lại địa chỉ đi Minh, chả nhớ lưu máy nào nữa. Nhắn vào YM nhé.

thegioicacanh thích bài này.
  4. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Cho nó đói rồi đút ăn từ từ là xong ngay thôi. Mỗi lần nó cắn thì oánh cho nó nhớ. Dần dà sẽ ngoan ngay. hehe.

thegioicacanh and haicu? like this.
  5. thegioicacanh

Thích đã nhận:
    127
    Cảm ơn mấy cụ!hị hị!Em đút cho nó ăn mà nó bò lại hửi hửi rùi bỏ đi!Em đang áp dụng phương pháp bỏ thức ăn vô cái tô rồi để nghiêng nghiệng cho nó mò vào ăn rồi em múc lên!Thế là tha hồ chơi với nó!Ko biết có đc ko hay càng làm nó nhát thêm???
    To Sư phụ Hải Củ:Để em nhắn cho!Sư phụ đã có dấu hiệu lão hoá!^^!:D

6. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Dần quen hết!!!!!!!!! Ko phải lo
    Ngồi đó chờ lọc đi!!!!!!!!!!!!! Nhãi Minh hâm láo toét!

7. thegioicacanh

Thích đã nhận:
    127
    Híc!Em múc nó vào cái tô!Nó phóng ra cái vèo!Bó tay nó luôn!Chắc phải dùng biện pháp mạnh???Ai có cách khác giúp em!Em tính cho nhịn đói ùi đút mà ko biết nhịn là cho nhịn bao nhiêu tiếng!Sợ chết thì cho nhịn ít nó ko ăn còn muốn nó ăn thì ko dám cho nhịn lâu!Híc híc!
    To Sư phụ hải cu!Hehe!Minh ngố ngày nào giờ đây đã thành Minh hâm!^^!Em đang từng ngày chắt chiu trong 4 cái hồ cá hà lan và đuôi tiên của em!Gọi chung là bảy màu!Hehe!Để tuyển ra những con đẹp nhất bắt nuôi riêng để sau này cho ở hồ thuỷ sinh!4hồ gần mấy trăm con cá mà lựa đc 4 con rất lạ và đẹp à!Mà toàn con trống ko có sao ko anh??sợ nuôi chung nó choảng nhau!

8. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Ko bàn chuyện cá trong box thú nuôi nhé! Mời lên YM hoặc sang box thủy sinh. Nhãi!!!!!!!!!!!!!!

9. thegioicacanh

Thích đã nhận:
    127
    Hự hự!Coi sư huynh kìa!Sư huynh khơi chuyện lọc trước mà!HEHE!!!Đệ vô tội!Mấy nay em lấy ly múc nó ra rồi để trên tay vuốt từ từ!Nó quen ùi!Nhưng có tật!Mỗi lần bắt ra tay chơi chỉ cần 2 phút thui là 2 cục shit!Nản1

Last edited: 4/6/10
  10. ruaruaxinh

ruaruaxinh Super Moderators

Thích đã nhận:
    311
    Với hamster, em phải tập cho nó quen mùi em trước đã. Cách tốt nhất là em lấy vớ, khăn tay, áo... mùi của em (đồ dơ), bỏ vào chuồng cho nó hửi trước. Em nhớ thay đồ đó 2-3 ngày/lần vì sẽ ảm mùi hams.
    Chừng 3-4 ngày, nó quen quen em rồi thì để cho nó đói hãy cho 1 ít thức ăn trên bàn tay, nó sẽ bò lên tay của em (có thể dùng phomai, là loại tất cả hams đều mê), khi đó thì em làm quen nó, từ từ và nhẹ nhàng thôi.
    Hams nuôi chưa thuần mà đánh thì càng làm cho nó thêm hoảng sợ mà thôi.
    Khi đã quen chủ, nếu hams còn cắn thì hãy đánh nó nhẹ nhẹ để cảnh cáo, đánh mạnh và nhiều thì càng làm em nó ghét mình thêm thôi.

thegioicacanh thích bài này.