Hamster - thức ăn & chuồng tự làm

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi daotrantho, 19/3/12.

1. daotrantho

daotrantho Member

Thích đã nhận:
    2
    mình nuôi hamster cũng được một thời gian,lúc đầu cũng mua thức ăn và chuồng,nhưng sau này thấy tốn kém quá nên mình tự làm,nay mình xin chia sẽ cùng anh em.

1.Thức ăn:

*Theo thứ tự từ trái qua phải ,từ trên xuống dưới
    --sâu sấy khô--thức ăn cho cá viên nhiễn--TACC viên vừa--TACC viên to-(giá sâu 10k,TACC mỗi bich 5k)
    --thức ăn cho chim--thức ăn tổng hợp cho Hamster--hạt tổng hợp (giá thức ăn chim 10k,thức ăn tổng hợp 15k,hạt tổng hợp 10k)

Tổng cộng: 60k,với 60k bạn có thể cho Bé của mình ăn khoảng 1-1,5 tháng,tùy số lượng
    *Thức ăn của mình tổng hợp đầy đủ loại dinh duỡng,có thể cho tỷ lệ bằng nhau hoặc cái gì nhiều thì cho nhiều ,ít thì cho ít ,sau đó trộn đều lên là ta đã có một loại hỗn hợp đầu đủ dinh dưỡng cho Hamster của mình

và đây là thành phẩm sau khi trộn

2.Nhà cho Bé:

*Đây là lồng mình tự làm tuy không đẹp như chuồng mua nhưng cũng đầy đủ "tiện nghi" và giá thành rẻ hơn nhiều so với lồng ở tiệm.

http://nj3.upanh.com/b6.s16.d1/42f7972d54971d91f60ce53aa7350110_42249513.p100801080209.jpg

*Lồng gồm: "1 khu giải trí,2 phòng ngủ,1 WC,1 phòng tắm"=))
    giá cả: lồng 50k (mua ở tiệm bán chim cảnh,loại khe nhỏ),khay hứng ở đáy 20k,bình nước và vòng xoay khoảng 70k nữa,Tổng cộng :140k,còn mấy thứ lặt vặt mình tự chế,đáy chuồng dính với lồng luôn,không tiếp xúc khay nhựa dễ dàng vệ sinh dọn dẹp và không gây ẩm ướt cho Bé của mình

anh em nào tự chế món này hay hay cùng chia sẽ để mở mang tầm nhìn nha :D

2. Kloudie

Kloudie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    kì công quá . Lồng đẹp :)

3. mrty

mrty Member

Thích đã nhận:
    4
    Kỹ sư xây dựng :laughing::laughing: Nhìn cũng hay hay hen...Chuồng đẹp chuột đẹp :applause::applause:

4. rubis_diem

rubis_diem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    274
    chuồng tự làm mà cũng đẹp hok kém ji` chuồng ngta bán đâu nha.... em hamster kute hehe

5. kimtuyenlove

kimtuyenlove New Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn cho hỏi mua cái khung sắt ở đâu vậy bạn??? mình mua lưới mắt cáo 3x3..rồi dùng kẽm đan lại mà hamster vẫn chuôi ra hoài

6. lồng tắm chim chứ tự làm cái gì ! [-(.........................................

7. Ech

Ech Guest

Quá đẹp nhìn thấy mà mê hehe kỹ sư thiệt rồi

8. n.thenhuong

n.thenhuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    cái này em cũng tự chế đây . tự em cũng thấy đẹp nhưng giá thành hơi cao (250K ) hơi đắt nhưng đc cái làm theo ý của mình
    Lồng và nhà em làng bằng chất liệu nhựa trong dày 2mm , những phụ kiện khác thỳ em cũng mua ngoài