hamster uống sữa nên hay ko nên?

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi hAmStErvIp, 19/2/08.

1. hAmStErvIp

hAmStErvIp Active Member

Thích đã nhận:
    1
    hamster nhà em mới >2 tuần tuổi [ khi mua về là 1 tuần tuổi] nhưng có hiện tượng nó đòi bú sữa [ em thả chung nó vào với 1 con cái to hơn ~> nó tưởng đó là mẹ nó nên cứ rúc vào bú ]
    giờ em cho nó thế cho nó uỗng sữa được ko? và nên hay ko nên . Mong các bác giúp em :)

2. hAmStErvIp

hAmStErvIp Active Member

Thích đã nhận:
    1
    em quên nữa , đó là sữa ENSURE đó , các bác có gì giúp em với nha T_T

3. namhuy

namhuy Active Member

Thích đã nhận:
    7
    Mình nghỉ con nào củng vạy ,đều uống sữa được.bạn cứ cho pé uống đi ,ko sao đâu.T_T

4. miu miu

miu miu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy bé nhà mình bé nào cũng thích uống sữa cả , mình toàn pha sữa Ông thọ thui, hôm trc pha ensure bọn nó ko chịu uống , nhưng uống nhiều ko tốt thì phải , con nhà mình ăn uống nhiều mập ú thế này này :laughing:

5. livetolove

livetolove Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mua loại sữa tươi không đường VinaMilk về cho pé uống là tốt nhất, và ít thôi, còn lại bạn uống vì pé không thể uống nhiều , và để lâu dễ bị hư. Sữa để trong chuồng pé khoảng 4h thì lấy ra , vì để ở nhiệt độ thường rất mau hư. Để lâu pé uống khả năng bị tiêu chảy.

6. hAmStErvIp

hAmStErvIp Active Member

Thích đã nhận:
    1
    sau 4h thì lấy ra à T.T mình để 1 ngày rùi , xuống thay cho be' sữa mới :) . à mà vinamilk kô đường hay có đường có ảnh hưởng gì đến sự tiêu hóa của hams nhỉ? ai giải thích hộ tớ với ^^

7. livetolove

livetolove Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Sữa có đường sẽ làm pé bị tiêu chảy, béo phì..vv..v . Sữa không đường thì không sao, nhưng uống hạn chế, khoảng 2-3 lần/tuần, uống nhiều sẽ bị tiêu chảy.

Sữa để ở nhiệt độ thường rất dễ hư, quá 4h nên lấy ra , để lâu bé uống sẽ bị tiêu chảy :) .

8. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Sữa nào cũng uống thôi,nhưng đau đầu ở chỗ nếu để sữa ra dĩa sẽ bị thiu nên phải bỏ vô bình uống nước,đồng thời sữa cũng có đường,nói chung là kiến nó vô.Uống thì tốt nhưng uống nhìu cũng dễ béo phì,và hơi bị tốn(người còn ko có nữa là),chỉ nên cho con mẹ uống lúc nui con,hoặc con non 1 tháng tủi trở lại

9. hAmStErvIp

hAmStErvIp Active Member

Thích đã nhận:
    1
    mình thì bỏ vào bình ,nhưng thấy bạn kia nói nếu để ở ĐK bình thường [ nhiệt độ] thì bị hỏng nên ko dám cho uống và cũng sợ mấy em bị tiêu chảy ..... nhắc đến tiêu chảy là lại nhắc đến quá khứ :((......

10. tuannguyen_3007

tuannguyen_3007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Tốt nhất đừng cho uống sữa,cho uống thì cho uống sữa bột ấy,sữa Vinamilk cũng béo lắm dễ bị bệnh đường ruột,nó di thì tội,cho ăn hạt ngũ cốc là được rồi,con nhà mình khoái ăn cà rốt,chắc ăn cũng tốt

11. tanle1988

tanle1988 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    trời bác sang thế, cho uống ensure 300 mấy 1 hộp...hehe, kiểu đó chắc sạc nghiệp. em nghĩ uống sữa cũng tốt,có thể thay thế sữa mẹ. uống sữa ông thọ thấy ok...chó mèo vẫn uống đấy thôi

12. tuannguyen_3007

tuannguyen_3007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    hố hố,uống sữa bột mới tốt,không sợ dư đường làm mấy em H béo phì,còn không cho ăn phômat,cũng béo tốt

13. yugi93

yugi93 Member

Thích đã nhận:
    0
    thế chúng nó cứ uống sữa suốt như thế , không ăn uống gì , thiếu chất thì sao !!!

14. hAmStErvIp

hAmStErvIp Active Member

Thích đã nhận:
    1
    tại sao lại ko ăn uống gì hả bạn , nó vẫn ăn chứ !
    /to tanle1998 : chó mèo thì hệ tiêu hóa phức tạp hơn hamster rồi , hệ tiêu hóa của hams đơn giản lắm , sau nhiều lần đọc và nghiên cứu , mình thấy hams uống sữa là ko nên
    vì như bạn livetolove nói để sữa ở đk bình thường thì sẽ bị hỏng , vậy lúc nào bạn cũng phải canh <4 giờ thì bỏ sữa ra nều ko hams sẽ uống phải ~> tiêu chảy !
    thứ 2 như mình nói là hệ tiêu hóa của hams đơn giản hơn chó mèo rất nhiều , mà sữa lại có quá nhiều chất dinh dưỡng ( cho người mà ) ~> ko hấp thụ được ~> dẫn đến tiêu chảy ^_^!

15. yugi93

yugi93 Member

Thích đã nhận:
    0
    thế hams có ăn được pho mát con bò :laughing: ko !!!!!!!!!!!

16. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    ....cho hamster uống sữa.....cũng tốt.....nhưng cũng tùy con.....có con uống vô sẽ ih phân lỏng và chết...........nói chung nên cẩn thận là tốt nhất.....

17. hAmStErvIp

hAmStErvIp Active Member

Thích đã nhận:
    1
    /to yugi93 : :)) ~> ý bạn là thế nào , mình thấy hams ăn phô mát cũng được , nhưng ăn ít và rải rác , nhưng cũng tùy , tùy thuộc vào bụng dạ con hams đấy thế nào ....... ! hờ , nói tí chuyện riêng ( bên topic hỏi chỗ mua mùn và lồng của bạn ) , rio shop sau đợt hams lên báo là gần như nghỉ hẳn rồi , cũng thắc mắc là tại sao web của nó vẫn hoạt động ..:eek: