Hàng độc mới xuất hiện tại Vĩnh lộc - Thanh hoá

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi Puluong_TH, 23/2/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Puluong_TH

Puluong_TH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,447
    Bạn chơi mới bẫy được cu gáy trắng. Puluong_TH mạo muội pots anh lên cho cả nhà chiêm ngưỡng cho vui.
    Thân chào!

Last edited: 23/2/11
  2. cucucucu

cucucucu Active Member

Thích đã nhận:
    135
    Thanhs bác chim đẹp quá, đúng là hàng độc,thật chúc mừng bác nào bẫy được.Thân.

nguoidaugio and phutancamau like this.
  3. cugayvinhlong

cugayvinhlong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    706
    ai mà bẫy được chú chim này chắc là rất sung sướng . ước gì mình bẫy được 1 chú . chúc mừng nha

nguoidaugio thích bài này.
  4. cugaycangio

cugaycangio Well-Known Member

Thích đã nhận:
    398
    chúc mừng chúc mừng hàng hiếm hiếm hàng ước gì mình cũng được một chú hàng hiếm xin chúc mừng chủ nhân

5. hc_vnn

hc_vnn Active Member

Thích đã nhận:
    279
    hình như chú em này là kết quả lai giữa chim cu gáy và cu Pháp thì phải???

6. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    Hơ hơ em cũng định nói như bác ợ
    :-o

7. Puluong_TH

Thích đã nhận:
    1,447
    Bác nói như vậy tôi thấy buồn quá.bác không thấy hổ thẹn sao.hay diễn đàn này ai thích nói gì thì nói.phát ngôn bừa cũng được sao.

---------- Post added at 12:37 PM ---------- Previous post was at 12:33 PM ----------

Thật đáng buồn, cho những ai, không hiểu tý gì cả.bác không nghĩ trước khi viết bài sao!!!!!!.
    Thảo nào các cao thủ cứ dần dần xa dần diễn đàn, rồi bỏ hẳn không tham gia nữa vì những bài viết không đâu vào đâu cả

8. sonviet

sonviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    975
    Đúng là hàng hiếm thiệt,loại này chưa gặp bao giờ cả,chúc mừng chủ nhân.

9. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Bác để y làm gì mình chơi chim có người nói hay có người nói dở tùy thiên hạ họ nói sao thì nói. quan trọng là chim đó của mình, hàng hiếm khối người thèm như em chẳng hạn.

10. vongmaihonque

vongmaihonque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    376
    Khổ lắm Đ/C Thiện ợ!!! Chắc bác Phluong_TH cũng đang mong con Cu gáy kia được nhập khẩu nhà bác ấy lắm đấy. Đề nghị Đ/C Thiện đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi sử dụng nhé.

ThắngLD and nguoidaugio like this.
  11. hoangtrongphat

hoangtrongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,338
    Trước tiên chúc mừng bác sỡ hữu được một thứ mà ae trên 4r ai cũng đều mơ ước , sau nữa cũng cám ơn bác đã cho tôi mở rộng tầm mắt , cũng như ước mơ một ngày nào đó sẽ sỡ hữu được một con chim hiếm như thế này .
    Diễn đàn này là một sân chơi mang đầy tính dân chủ , có khen , có chê về bất cứ thứ gì bác mang vào diễn đàn . Có thể hai bác gì đó nói không phải về gia phả con gáy này ( nói thật nhé ngay cả bác cũng chưa biết chính xác về con chim của bác nữa ) , cho nên hai bác đó nói lên những điều mà trong khả năng hiểu biết & những suy nghĩ của của họ về con gáy này . Chẵn lẻ bác muốn tẩt cả ai cũng đểu khen nức nỡ mà không có điều ngược lại về món hàng của mình hay sao , như vậy liệu còn là sân chơi dân chủ & cuộc chơi như thế chắc sẽ rất chán , bởi vì chỉ toàn lời khen không . Vài hàng không phải mong bác bỏ qua .
    Úp lại dùm bác vài ảnh :

giothoc, vanthaohotel, loc ct and 8 others like this.
  12. ongvàng

ongvàng Active Member

Thích đã nhận:
    44
    con cu gáy nayf của anh đẹp thật,cach đây 3 ngày e củng xém tậu được 1 em còn đẹp hơn nhu thế nhưng có người nhanh tay hơn mua trước,e ra giá gấp đôi giá mua rồi mà người ta ko bán,nếu bác nào ở Gia Lai muốn mua thì em chỉ chổ cho,giá khoảng 600k đổ lại,để máy hom nửa e pót hình lên các bác xem thử
    À nếu mua thì phải xuống tới Krong Pa đó nha theo e biết thì ở đó có khoảng 2 con nhưng e ko bik trống hay mái

Last edited: 24/2/11
  13. Puluong_TH

Thích đã nhận:
    1,447

Last edited: 24/2/11
    nguoidaugio, vanthaohotel and thobau like this.
  14. lepa

lepa Cu gáy ABV Thủ Đô

Thích đã nhận:
    1,741
    Chào cả nhà...Tôi thấy chủ đề chẳng đúng với hình ảnh tí nào cả,bởi vì nói đến" độc "thì chỉ có một mà thôi.Nói chi đến hàng F2-F3 này mà đã tùm lum trên diễn đàn vậy.May mà không bay ra ngoài thiên hạ,không thì chảy hết nước mũi mất....Còn chuyện đúng và sai thì khó lắm bạn ơi!!! "Bạn đúng&Tôi đúng",nhưhg như thế nào là đúng như thế nào là sai ai mà dám chắc...???
    Chim của bạn đẹp đấy,nhưng chỉ là hàng F2-F3 mà thôi.Thiên hạ tôi được biết và nhìn thấy hàng Đẹp-Hiếm-Khủng hơn nhiều....Thế mới biết "Thế Giới quả là bao la"...!!! Hi Hi Hi

15. thobau

thobau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,494
    Về vấn đề con gáy này, tôi đồng ý với ý kiến của bác hoangtrongphat, rất thấu tình đạt lý. Còn bác Pulong-TH, bác cần bình tĩnh hơn vì xã hội mà, mỗi người mỗi tính, có phải ai cũng nghĩ như mình đâu. Bác nói chuyện khen chê, thế nào là khen đúng và chê đúng, nếu cái gì cũng đúng thì xã hội này đã tốt đẹp lắm rồi chứ không đầy rẫy những bất công như hiện nay. Làm sao mà đúng hoàn toàn được khi kiến thức, điều kiện, hoàn cảnh sống... của mỗi người khác nhau. Bác nói "ai trong nghề mà không thèm chú cu gáy đột biến...", cái này không hoàn toàn đúng, riêng tôi chỉ thích những chú mồi thiện nghệ, tài năng..., không quan tâm ngoại hình lắm đâu... Tôi viết vài dòng mạo muội, mong mọi người phải bình tĩnh trước khi đưa ra những nhận định, ý kiến để tránh mất lòng... Thân!

16. tinhhang

tinhhang Active Member

Thích đã nhận:
    28
    con cu có bộ lông trang sữa đẹp đó, nhưng bạn đã thấy nó gáy gù như thế nào chưa liệu có khác lạ với chim cu cườm ko /............

17. hiepvt

hiepvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,987
    Chào cả nhà.......!Chú chim trên quả thật là hàng hiếm nhưng kô hiếm lắm........Vùa rồi tất niên Hội cu gáy các tỉnh miền đông tổ chức tại Quán sơn thủy BRVT có đem triển lãm 2 con như thế(tuy nhiên kô đẹp bằng) cùng 1 con 10 ngón,con mắt đen(kô có tròng vàng),2 con cườm liên hoàn...v.v...v.v Nãy giờ tôi post hình lên nhưng kô được.Ở VTcon chim như vậy được gọi là chim khét(gọi theo màu lông con gà).Theo lời chủ chim thì nó là chim rừng vừa bẫy được đâu 1 tháng,nó chẳng qua là chim bị đột biến gen thôi chứ chẳng có gì ghê gớm lắm.vài điều tôii thấy và nói có gì kô pải bỏ quá cho.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:05 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:43 AM ----------

[​IMG] http://up.anhso.net

18. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    con chim tơ hứa hẹn nhiều hi vọng đây..tết giờ làm kèo nào ko bác hiệp? bữa nào rảnh ghé cao nguyên nha bác.

nguoidaugio and thanhleduong like this.
  19. hiepvt

hiepvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,987
    Vẩn làm đều đều nhưng bắt có mấy con toàn hàng vớ vỉn......Thứ 2 này hết phép,phải đi làm kiếm gạo mới chơi cu lâu dài chứ......

nguoidaugio and nhanvt like this.
  20. Puluong_TH

Thích đã nhận:
    1,447
    Tôi rất tán thành với ý kiến của bác!
    Puluong_TH thành thực xin lỗi mọi người,vì tính cả giận mất khôn của mình.chủ đề này nên khép lại ở đây.không vì chú cu này mà đánh mất tình cảm với diễn đàn được..Puluong_TH xin nhận tự kiểm điểm về mình!Mong các bác thông cảm!

Hai viet, nguoidaugio, KOSHI and 12 others like this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.