Hàng độc!Nhờ các bác đanh giá.

Thảo luận trong 'Lan rừng Việt Nam' bắt đầu bởi Nup, 4/11/10.

1. Nup

Nup Well-Known Member

Thích đã nhận:
    280
    E mới sưu tầm được 1 mầm cây nghinh xuân hay còn gọi là cây đai châu.nhưng điễm khác thường của em nó là ra hoa trên đầu ngọn,không giống mấy cây thường ra vòi hoa ở giữa thân.Khi hết mùa em nó lại cho ra 1 mầm con để năm sau ra hoa tiếp.nghe có vẻ giống hài các bác nhỉ.nhưng em nó la hàng độc mà lị.

2. lulu

lulu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    542
    Up hình lên xem thử đi pác. Thế này biết đâu mà đánh với chả giá!... Bạn bảo là có cây nghinh xuân biết nói nữa thì... cũng được.

3. nguyenthuanacb

nguyenthuanacb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    803
    chừng nào thấy nó nở bông như bạn nói mới tin, nhưng cũng kô lạ lắm đâu ,mà cây này bạn mới sưu tầm chưa ra hoa thì sao biêt2 được ???????

4. Nup

Nup Well-Known Member

Thích đã nhận:
    280
    khi em mua được,em nó vẫn còn vòi hoa cũ.đinh pót hình lên cho các bác coi mà em không pít làm như thế nào cả.có bác nào chỉ giáo cho e với

---------- Post added at 08:44 PM ---------- Previous post was at 08:35 PM ----------

hinh của em nó đây.chổ đầu ngọn là nơi vòi hoa củ mà em cắt đi rồi.cây nhỏ là mầm cây mới để cho ra vòi hoa mới.

Last edited: 8/11/10
  5. layla

layla Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Độc kiểu này chắc hắn muốn chết quá.Tôi không nói bạn đâu nhưng bạn đã mua phải cây lan cụt ngọn nên em nó mới nhanh chóng đẻ con .Cây đai châu nhà mình trông đã 5 năm mà chẳng thấy đẻ đái gì sất

6. huy-NB

huy-NB Well-Known Member

Thích đã nhận:
    263
    lan của bạn đúng là bị cụt ngọn rồi! vậy nên nó mới ra nhánh ngay

7. hanamdinh

hanamdinh Member

Thích đã nhận:
    4
    lan cụt ngọn đẻ con là điều đương nhiên! nhưng đẻ nhìu hay ít con thì phụ thuộc vào sức khoẻ của cây mẹ! cây của bạn đẻ 1 con bạn cố gắng chăm sóc thật tốt để rễ ra ở gốc cây con! khi rễ ra được 2 đến 3 cái và dài tầm 15 đến 20 cm bạn cắt cây con ra và tưới phân bón lá cho cây mẹ thì cây mẹ sẽ sinh em bé tiếp! chúc bạn thành công