Hàng độc và kết quả khai lụp cuối và đầu xuân 2011.

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi gaccu, 8/2/11.

1. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    30 Tết gác lụp rồi mà thằng bạn củng không cho lũ chim rừng được yên, nên kết quả là gaccu tóm được con thổ đẹp như người mẫu Lý Thu Thảo đây hehehe.

Mùng 3 Tết khai lụp đầu năm tóm được một thằng sấm thổ chúa núi bài bản củng khá, gù thì vô tư (tại Bàu Ốc- Phan Rí ) , thằng này tuy xấu xí nhưng củng thừa sức bóp cổ 2 con mồi chinh chiến bắt hơn trăm con của ông bạn...gaccu may mắn hehehe..nó đây.

còn đây là hàng độc, mấy bác xem chơi

CHÚC GIA ĐÌNH CU GÁY NĂM MỚI GẶT HÁI NHIỀU NHIỀU BỔI...HEHE

2. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Chúc mừng a Quang bội thu nhá, cuối năm bắt 1 con, đầu năm là khai lụp dính bổi.....:applause::applause::applause::applause::applause::applause: chúc mừng chúc mừng, hihihi nghe giọng sấm thổ là mê rồi, nó đang ở nhà hay ở đâu vậy a ???? Hihiihi chuyển hộ khẩu về xì gòn được không a :D:D:D:D:D

3. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    hehe...củng nghe giang hồ đồn là bác sói nhà ta khai lụp lượm một chú, upload lên AE xem chứ..
    con sấm thổ đó anh Minh-khobac xí rồi, em chờ con sau vậy hehe

4. white_wolf

Thích đã nhận:
    3,603
    Hehehe,E chậm chân mất rồi :(:(:(:(:(:( e vừa upload bên mục bổi cao nguyên đó a......hihihih lúc sau lụm thêm được 1 chú.....2 tướng ra trận, con nào cũng thu phục được bổi !!!!!!!

5. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Năm nay các bác có nhiều tin mới nóng hổi, em thì một ngày nằm chèm bẹp dưới gốc điều mà mặt mày say sẩm vì bổi ko nhảy, say vì cái nắng quá sá và con bổi quá hay mà xơi ko được. mặt cứ nóng bừng bừng theo tiếng gù của con bổi....đành lỡ hẹn lần sau vào bắt. và em đã tuyển một con mồi tương đối khó chịu, đủ để bắt con bổi ấy về, ..

6. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    hehehe...mấy con mồi gù đâu hết rồi bác Thiện ...hehehe...hỏng sao, đường còn dài lê thê mà hehhehe

chimcudaklak and nguoidaugio like this.
  7. motngaybinhyen

motngaybinhyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    726

Last edited: 8/2/11
    tronrong, chimcudaklak and gaccu like this.
  8. Google.cu

Google.cu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,654
    Hehehe... Bữa nay khoe hàng đầu năm hả ông anh? Cho em ké mấy cái hình hôm đi đánh cu vô đây nha, đang tính post lên mà không biết đưa vô chổ nào, nhân tiện khoe con bổi mới bắt trong chuyến đi hôm đó luôn.
    Con hàng độc nó bị cái gì vậy cà? bữa nay chuyển qua chơi chim lạ rùi hả bác???
    Hehe... Bác Thiện bữa nay tuyển mồi mới rồi, chắc là cay cú ăn thua con bổi rừng rồi. Con Sấm đi tập thế nào rồi bác? Có làm kèo nào ra trò không?

chimcudaklak thích bài này.
  9. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    upload lên cho zui đi em...hehe...dù sao nhóm Trịan đi chuyến này gặt hái 2 chú làm thành công lém lém rồi...thấy mấy bác kia không, nào đất, đàn cò, lụp tá lã củng có được gì đâu....hehehe...hay không bằng hen hen..heheh
    ...muốn có hàng độc không chú Nam? dễ ợt, túm lấy con bổi, nhổ một túm lông đầu, cho vào 1 cụt bông gòn+ keo....hehehehe...là có hàng độc rùi....hehe...

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:54 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:24 AM ----------

sẵn đang vui khoe luôn mấy con bổi cà tàn đang nổi..hehehe
    ....con này ăn nhiều lúa lắm rồi , củng chán nó lắm ,nhưng khi chán thì nó lại kêu nghe nhức răng qáu ..lại nuôi hehehe...nhìn sơ sơ nó giống con mỏ đỏ của bác lamtich không nhễ...hehe

....con này kết nó gù líu ròng nên nuôi làm cảnh...hehehe

....con này nhìn hơi giống chim miền Bắc, củng bảnh tỏn ra phết, vừa bắt về là thúc gù đấu với mồi nhưng tới giờ vẫn chưa ra mồi..hehehe
    ....vui là chính...hehehe

bdbird, thangqn, ThắngLD and 23 others like this.
  10. dotanhuu

dotanhuu Member

Thích đã nhận:
    68
    Chúc mừng ông anh. Ông anh có chú chim gáy hơi bị độc đấy, rất tiếc là tôi không đủ điều kiện để post mấy anh cu gáy nhà tôi cho các anh đánh giá xem thử

11. Google.cu

Thích đã nhận:
    2,654
    Có mấy tấm hình chụp hôm khai lụp đầu năm (mùng 3 tết) gác tại Phan Rí, Bình Thuận. Mời các bác xem chơi. Thành viên đoàn là 12 người trong đó có 4 anh em ở Trị An, còn lại là mấy anh em ở Hố Nai và khu vực Ngã 3 Trị An. Dân chơi cu chiếm 2/3 còn lại 1/3 chơi líu, hoành hoạch...
    - 23h ngày mùng 2: chuẩn bị lên đường:
    - 3h30 sáng mùng 3 ra đến gần địa điểm đánh. Cũng may còn có cà phê uống chờ trời sáng:
    - 4h30 lên xe tiếp tục vào bãi. Vẫn còn sớm quá:
    Lại tiếp tục chờ đợi khoảng nửa giờ nữa rồi lội bộ 2km vào làng dân tộc. Bãi đánh đầu tiên đây ạ. hehe...
    Cái ông có hàm ria mép đang cầm tô bún là thổ địa dẫn đường-chuyên trị đất và đờn cò.
    Sau khi nạp năng lượng, cả đoàn lần lượt lên đường. Lại lội bộ một đoạn khoảng 1 km nữa. Tới đây mổi người đi một hướng tìm vận may của mình. Bãi đánh thì rất đẹp, cu cũng nhiều, bù cắt cũng nhiều. Vừa đánh vừa lo. Kèo đầu nghe mồi gáy có 5 phút, một cặp bay về chung cây liền. Tưởng ngon ăn rồi đây, ai dè nó về cây nghe mồi gù thì im, mồi chuyển qua thúc thì lâu lâu em phụ họa vài tiếng cho vui... chắc em nó thấy cái lụp quen quen hay sao ấy mà sau 20 phút vô cây thì bay ra gù mái chơi rồi phơi nắng. Kèo đầu thế là xong, lại lội 500m nữa theo hướng con sấm đang gáy bên kia sườn đồi. Kèo này em dấu thiệt kỹ cái lụp coi mày làm sao mà nhìn ra đây...
    Các bác thấy cái lụp của em đâu không:
    Và cuối cùng vận may cũng tới. Một em chim tơ háu đá hát tuồng Lê Lai cứu chúa, về cây không gù không thúc một câu, rớt đài sau chưa đến chục sạc gù của thằng mồi làm vợ chồng thằng Sấm đang sàng tới sàng lui gần đó đang tính nhập cội thấy vậy hoảng hồn bay tuốt lên đồi ngó xuống.
    Đây là mặt mũi cái thằng phá đám, hy vọng nó có bà con gì với con Sấm vậy...hehee

Zeero, binhbaohiem, cudat and 22 others like this.
  12. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
  13. CUGAYBINHDINH

CUGAYBINHDINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,084
    Bổi tơ nhưng nhìn đẹp quá,nếu dày công thì cũng nên bột nên đường chứ chẳn chơi à.hiii...chúc mừng bác.Thân.

Google.cu and nguoidaugio like this.
  14. white_wolf

Thích đã nhận:
    3,603
    Chúc mừng a Nam nhá !!! Đầu năm bắt bổi, cả năm bội thu rồi :applause::applause::applause::applause: . Con mồi nào bắt vậy a ???? Con ĐL hả a ???

15. Google.cu

Thích đã nhận:
    2,654
    Hehe... Em đang kiếm một con mái mà chưa ra đây, nó mà mái lại càng hay. Tại đang tính lên anh mượn tạm con mái về cho mấy thằng ở nhà sung sung lên một chút chứ cái kiểu xìu xìu ển ển này hoài chẳng biết lúc nào có mồi mới chơi bác ạ.
    Cám ơn bác, tại em thấy đẹp đẹp nên nuôi thử xem sao. biết đâu đấy nhỉ? hehehe...
    Ừ! Nó đó em. Hình như từ hồi đổi tên tới giờ có vẻ hên hên hay sao ấy. Có bội thu hay không thì không biết, được cái năm nào khai lụp cũng có bổi đem về nuôi Long ơi. Chắc là "tổ đãi" thôi. hihihi...

16. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    bữa nào ghé em gác chim trận nha bác, nhiều lắm, em mới tuyển thêm 2 con thổ mồi chuyến này chơi tẹt ga luôn, tết này sui đúng là họa tới bác àh! gặp bổi hay mà mồi sa cầu , đành ngậm ngùi về hện tái ngộ lần sau. gà we1 đổ sao rồi bác ko ổn lên em đổ cho, vài bữa em lựa vài con chuẩn tặng cho bác chơi. đảm bảo 100 % báo đen he he he!!!

17. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    Hôm trước nghe chú Thiện nói khoái chơi chim sa cầu ...sao bây giờ ngậm ngùi nghễ......hehehehhee

18. Đồng _ đen

Đồng _ đen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,217
    Con thổ 30 tết bác gaccu có bộ cườm đẹp ghê . chúc mừng bác khai lục đầu năm thành công mỹ mãn

nguoidaugio, Google.cu and tdj_phan like this.
  19. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    em thử chơi xem có gì hấp dẫn ko? ai dè cũng êh ảmcả mặt mày, nhờ nó mà quyết định bắt lại mấy con mồi gù ngu chơi cho đúng gu, chả thềm chơi sa cầu nữa bác. em có con thổ bầu mồi lỡ mới bắt được có 2 con bổi, tuy nhát ngừoi nhưng nhẹ sào, dùng xe là đổ gù và gáy liền, vừa đi trên xe vừa chiêu. đang trong thời gian thử, thấy nước chơi tạm ưng ý, mồi lỡ của anh bạn. nó cũng nhẹ sào như con thổ em mua giúp cho anh Long đó, tiếng và bài bản tốt hơn, gù càlăm, gù chặn bổi, nước hậu có thể tốt hơn một chút.

20. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    Hehe…chim sa cầu củng hay lắm chứ bộ, có nước này củng như biết thêm một thế võ hehe…vấn đề là use thế đó thế nào thui hehe
    .. ví dụ nghe, khi con mồi sa cầu mà con bổi vẫn gù ào ào, cuối cùng bắt được con bổi …hehe…mình có thể nói con mồi nó khôn, không cần gù chi cho tốn sức..hehe……
    ………còn khi con mồi sa cầu mà con bổi vẩn gù ào ào, gù chán chê rồi bay đi..hehe…chắc cái này chú Thiện mới trải qua hehehe…
    “ nhờ nó mà quyết định bắt lại mấy con mồi gù ngu chơi cho đúng gu” hehehe…chúc mừng

cudat, Google.cu, tdj_phan and 4 others like this.