Hàng Hiệu đây!!!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi huynhtuanlotus, 26/5/06.

1. huynhtuanlotus

huynhtuanlotus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mới chết con này buồn quá, 2 ngày không có tiếng cười, nên e quyết định đi lùn tìm mua con tương tự~X(

Con này em mới bắt về hôm qua nên còn hơi nhát: được khoảng hơn 1 ngón tay một chút, nhưng châu và đầu rất dữ.E thấy nó hội đủ các điều kiện của một em lahán đẹp: châu,đầu,thân, màu sắc (hơi trắng).

MONG CÁC SƯ HUYNH TƯ VẤN EM LÀM SAO CHĂM SÓC NÓ TRỞ THÀNH "HÀNG HIỆU" DÙM!!!:applause: :applause:

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Nó đang là hàng hiệu mà. Con cá sau bạn mua giống y trang con cá trước của bạn đã bị die, cố gắng chăm sóc tốt để em nó đạt được cái đầu giống bậc tiền bối của nó cũ. Chẹp chẹp nhìn cá của bạn thèm quá.
    Thân.

3. huynhtuanlotus

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn sư huYnh đã động viên em, e sẽ cố gắng nuôi nó. Mà nếu hồ nuôi chung 2 con có sau không các Huynh. Hồ em 1.4x5x7
    Ths

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Ngăn hồ làm 2 để nuôi 2 em vẫn rộng. Ok :-* :-* :-*
    Thân.

5. aquarium

aquarium Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Dáng cá cũng đẹp. Nhưng đầu so với thân thì hơi nhỏ. Chữ lại đứt khoảng. Nhưng nhìn chung thì được. Mà u mua bao nhiêu vậy? Nói để còn nhận xét. Tui biết chỗ bán cá đẹp mà giá cũng hợp lý. Ai cần tui chỉ cho.

6. cuongphat

cuongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    con cá bạn mới mua có tương lai đẹp hơn con trước nhiều .cá như vậy là Ok rồi cố gắn chăm sóc tốt thì cá sẽ đẹp ra thoi.cho ăn ngày 3 cử bảo đảm cá sẽ phát triển tốt .nhớ là đủ dinh dưởng thì mới đạt được mong muốn . cho ăn tép.cá lóc. cám viên JBL thì bạn sẽ thấy kết quả

7. huynhtuanlotus

Thích đã nhận:
    0
    Dạo này E thấy mấy tiệm bán cá bán giống này nhiều lắm, họ nói là châu phúc lộc thọ nhưng nó bị lai rùi,E thấy con gì cũng được miễn sao có châu, dầu to, dáng nhìn được là OK

E cho nó ăn tép và cá châm xen kẻ hàng ngày, 1 buổi cho ăn thịt bò/1 tuần, 1 tuần thay nước 1 lần mấy Huynh thấy có được kô???

Hồ của E 1.4 Mét, hiện tại E ngăn làm 2 có chừa khoảng gửi khoảng 1/2 tắc (để cái lọc trong đó) để 2 con kô nhìn thấy nhau nhưng con nhỏ mới mua thấy nó không dám lại gần kiếng chặn.
    Đay là hình con cá nuôi được gần 2 tháng, nó lớn hơn 2 ngón tay rồi, nó dữ lắm...

Còn con mới mua chỉ lơn hơn 1 ngón tay 1 chút

?????????????????????

8. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Bác này tìn được con gần giống như thế quả là chuyên sưu tầm cá có khác.bác mua ở đâu thế,giá cả thế nào có hợp lý k giới thiệu cho anh em đi tìm với

9. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    nếu như chữ trên đầu nó to tròn hơn 1 chút và ngực đỏ hơn tí thì em tưởng bác lừa em chứ......ơ nhưng mà con này bác mua bi nhiêu thế????????

10. huynhtuanlotus

Thích đã nhận:
    0
    nói thiệt A E đừng nói mình mua bị mất nhe
    Mình mua con đỏ đã chết lúc hơn 1 ngón tay giá là 400 Nghìn
    Còn con mới mua do mình thấy còn nhỏ mà đầu rất to mình rất khoái, mua tới 900 nghìn lận. mình và bạn giá cùng hùm tiền mua nên mình tính ra mình mua con đó 500.hehhe

mặc dù giá mua cao nhưng thấy cũng kô tiếc, vì ai biểu đó là sở thích của con người nên kô thể tính ra tiền đc

11. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    bác cũng chịu chơi quá nhỡ...nhưng ko sao đây là 1 cái đam mê nghệ thuật mà....

12. tuanmobile

tuanmobile Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ơi con đó mỏ hơi dài đó nha bạn mua bao nhiêu vậy và ở đâu.

13. colagon

colagon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con đó đẹp đóa.nhưng bạn ơi 900k hơi cao bạn trả 700k được rùi .hôm qua mình ra Nguyễn Thông mới về lứa cá đẹp lắm các bạn ra coi thử