hàng hồng hà lan cho anh em chiêm ngưỡng

Thảo luận trong 'Yến hót (Canary).' bắt đầu bởi bihallow, 22/12/12.

1. bihallow

bihallow Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    hnay qua nhà ông anh chơi thì em mái cúc hồng của mình đã có 3 trứng vì đẻ lứa đầu và soi trứng thì 3 quả đều có cồ nha anh em cha hồng hà lan mái hồng bông cúc trứng thì đẻ bự kinh khủng vì chim mái khá bự hứa hẹn bấy chim con tuyệt vời
    http://www.youtube.com/watch?v=K8lcBJGznCo&feature=youtu.be
    anh em nào có hồng hà lan trống muốn share thì pm inbox mình nha đang cần 1 con hồng hà lan trống xài liền càng chuẩn càng tốt có cứ pm inbox cho mình:applause::applause::applause:(giá cả anh em thương lượng)

phuocthanhcf and yeuchimthucanh like this.
  2. vubaluan

vubaluan Active Member

Thích đã nhận:
    9
    upppppppppppppppppppppppppppppppppp. Tranh thủ cho kịp mùa thu hoặch.

3. BLACK_CANARY

BLACK_CANARY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    498
    cung hỷ phát tài
    cung hỷ phát tài................................................

4. thsondnpt

thsondnpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    160
    Trong đó AE chơi nhiều mà chưa tìm được sao Tý?! hay nay vào mùa ss rồi nên khó tìm hay sao.

5. bihallow

Thích đã nhận:
    164
    em cũng không bít nữa anh sơn ơi do 1 phần là đang mùa đẻ với lại bên ông anh em chim vào cặp nhìu quá nên không share bớt đc cũng có qua 1 số anh có tiếng rồi nào là chim chết nào là giá cả lúc mình cần đội giá quá nên em cũng ngán mà chất lượng chim thì không như ý của em lắm hix

6. BLACK_CANARY

Thích đã nhận:
    498
    Thế ý chú Tý là muốn kiếm hồng HL ra răng ??? để thầy còn bói nữa chứ....
    muốn chim đẹp thì chơi luôn chim nhập nguyên con chưa khui thùng, phiên bản quốc tế là khỏi phân vân thôi.
    còn chim các dòng F tại VN thì cũng còn 8/10 so với cha mẹ bản world.
    Nhưng Tý lưu ý là nhập chim vào mùa đông bên Châu Âu về Thái vs VN là thay lông đa phần nhé, tuần trước mình cũng hụt 13 cặp về VN do vần đề này.

yeuchimthucanh thích bài này.
  7. bihallow

Thích đã nhận:
    164
    thì giá thấy cũng quải lắm anh Hải định qua tết chơi bản world luôn chứ hỏi 1 con trống xài liền đã 7tr...thêm 3tr nữa không phải đc nguyên cặp qte sao???7tr mà hàng ở đây lên thì đội nóc rồi còn gì...để qua tết e chơi hàng nhập luôn máu lắm rồi với lại 1 phần giờ nuôi chim đẻ cũng khá nhìu nên không sợ nữa

8. jutkinjack

jutkinjack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    clip này quy chỗ nào thấy quen quen vậy thiện :))))))))))

9. Xi Trum 2000

Xi Trum 2000 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Sao không quay mấy quả trứng xem nó to cỡ nào :applause:

10. bihallow

Thích đã nhận:
    164
    nở rồi bác ơi nhưng ông anh không theo dõi không kịp ổ trứng nên tèo 1 em rồi haizzz buồn ghê.nếu bên mình nói thật nở thì không bít chết là gì...

11. BLACK_CANARY

Thích đã nhận:
    498
    ghê vậy, tay nghề cao dữ vậy rồi ah.
    vậy T vào Top của thế giới rồi đó, mình thì chết vô số kể ko dám tự tin nói 90-100% thành công

12. bihallow

Thích đã nhận:
    164
    tại chưa dính ổ nào 5 trứng hix sáng này mới die 1 em do bi đè chết anh hải vkl thiệt chơi vấp ngã mới thấy tại cặp này chỉ đẻ 4 quả không bít sao xung ổ này tới 5 trứng mới nở hồi sáng die 1 em rồi ổ hồng mới nở 3 em con ổ agate cũng 5 trứng mà chắc mai nở đúng là nghề chơi lắm giang nang tại thường sáng em rãnh tối mới đi làm nên theo dõi ổ chim khá kỹ z mà vẫn die 1 em

13. dhkhoa

dhkhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Đúng là giang nang thiệt. Nhưng đừng lo. Đem qua đây em nuôi dùm cho. haha. e Khoa nè

14. bihallow

Thích đã nhận:
    164
    đừng ham hố mà chơi 7 màu nha em.đã chơi yến thì tập trung chơi thoy.em nuôi 7 màu là phải nuôi thêm cả đống sắc nhật đó

15. dhkhoa

dhkhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    ^^ em thấy đẹp quá nên hỏi vậy mà. Tại chưa nuôi con này lần nào nên tò mò. Chứ nuôi 1 cặp 7 màu mà phải nuôi thêm 3 cặp sắc nhật thì thấy ngán quá ^^. Ai cũng nói khó nuôi nên muốn thử sức đó mà ^^. Yến vẫn nhất mà a haha

16. BLACK_CANARY

Thích đã nhận:
    498
    -chúc anh em vs gia đình năm mới sức khỏe may mắn. chim cò đẻ sai khoẻ mạnh sung chim...hehehe
    nuôi yến hót đẻ thì vấn đề chim con chết yểu là chuyện bình thường thôi, có thể nói nuôi càg quy mô thì số lượng chim chết tỉ lệ thuận với số lựơng chim giống thôi.
    chắc có nhiều anh em sẽ nhảy lên khi BC nói vậy nhỉ.
    -Hôm nay lễ ở nhà rảnh chém gió về thời sự với anh em chút xíu nhé. Mình biết rất nhiều nghệ nhân tự tin tuyên bố rất nhiều câu sốc như : "chim nhà tôi đẻ bao nhiều trứng là có cồ bấy nhiêu, lứa nào cũng như lứ nào, ko bao giờ biết trứng ko có cồ"......rồi thì " đã nở là 100% sống, phát triển đều nhau, năm nào cũng vậy".."chim thay lông ko bao giờ chết một con nào"..."chim nuôi ko bao giờ bị đau chân, hư móng"ôi thì đủ kiểu, nhưng mình xin nói thẳng là các anh đó chỉ bốc phét (MBắc) hay nổ (MNam).anh nuôi đươc mấy con, vào nghề được mấy năm mà tự tin thế, trên thế giới trong giới chơi canary chắc ko mấy người "tự tin"như các anh đâu. Các anh em (có cái tính đó )đừng giận nhé, có giận mình cũng vẫn nói, cái tật chém gío tuyên bố sốc này dạo này mình thấy xuất hiện nhan nhản trên báo chí.
    -Hiện mình đang công tác cho công ty về truyền hình , cách đây vài ngày trên Vnexpress có chủ đề mà mình rất quan tâm là việc 1Cty du lịch xứ Hàn làm clip về các điểm du lịch VN chiếu cho khách của họ tham khảo chọn tuor. Có thể nói ở VN mình số người có đủ trình độ làm 1 clip ngắn xuất sắc như vậy rất hiếm, vs có cty du lịch nào dám bỏ tiền ra làm thì càng hiếm, vậy mà khi bài báo được đăng thì ôi thôi đủ các chuyên gia trảm phong xuất hiện tuyên bố này nọ....
    _ô hay nếu có khả năng sao bao năm truyền hình bùng nổ, xã hội hoá truyền hình sao ko làm đi, rồi viện đủ lý do khách quan "tại vì hoàn cảnh"...
    nói vòng vo thì mình kết lại là người VN mình có cái tật là "ăn như rồng cuốn,nói như rồng leo, làm như mèo mửa" tất nhiên XH là có rất nhiều người tài nhưng họ lại ko chịu nói.Sản phẩm tốt thì ko làm ra được nhưng khi người ta làm được thì ngồi phê bình nhận xét như chuyên gia, rồi chê ỏng chê eo, nhưng rồi vẫn đi mua như người khác. Bó tay...
    -Chương trình tản mạn cuối năm xin kết thúc, hẹn gặp lại nếu anh em thích.
    Happy new year

voyeu, richmon, ToanDN and 4 others like this.
  17. thsondnpt

Thích đã nhận:
    160
    Chuẩn không cần chỉnh, ở đâu cũng vậy thôi H à. AE nuôi đẻ thì cứ xem tính hiệu quả ntn biết liền, chẳng ai tài giỏi hơn đâu, nếu có kinh nghiệm và chịu khó đeo đuổi thì sẽ hạn chế bớt thiệt hại trong qua trình sinh sản thôi. Một con chim ở nhà này thì ok nhưng qua qua nhà khác thì lại không ổn (và ngược lại), và với những người thiếu kinh nghiệm thì cho rằng người chủ trước chơi 'đểu', 'mìn', ... mặc dù là 'mắt thấy, tai nghe, tay sờ' đoàn hoàng đấy.

ToanDN and BLACK_CANARY like this.
  18. BLACK_CANARY

Thích đã nhận:
    498
    thanks anh Sơn đã chia sẻ cái bức xúc dồn nén.
    -bài trước chỉ nói nhiều về bức xúc nghề nghiệp
    -Hôm nay xin chia sẻ thêm cái bức xúc của nghề chơi yến.
    -Chắc anh em còn nhớ scandal anh chàng này, cách đây vài tháng, có lẽ sẽ dc lên táo quân 2013, theo như thông tin em nghe lén dc.
    -Mọi chuyện rõ như bàn ngày còn cãi chày cãi thớt, rằng thì tôi sau rượu, rằng là bị cảm nắng.
    -ông calisto phản pháo rằng : "chỉ có trẻ lên 3 mới tin như vậy". em rất thích câu này, cũng như tính cách thẳng thắn của ông ta.
    -Xin trở lại nghề chơi yến : BC tham gia diễn đàn ABV từ năm 2007, trong nghề cũng dc 10 năm, chứng kiến rất nhiều phát ngôn ngoài đời cũng như trên diễn đàn, vs cũng chia sẽ với các anh em trong hội nhưng chưa hề "giải tỏa" ở 4room.
    -"chim nhà em chỉ có cho ăn dưa leo cũng lên màu đỏ chót".
    xin lỗi anh em, khi nghe câu này mình muốn tát vào mồm hắn mấy cái
    Anh nghĩ anh em chơi yến "không thông minh bằng học sinh lớp 5" ah?
    -Rồi thì có kẻ lại so sánh lông của hoàng yến HN với hồng yến SG, cho rằng cùng kích cỡ lông và độ dày nang lông, xin lỗi mình gọi đây là "ngu có hệ thống"
    -ôi thôi là một rừng các tuyên bố của các thầy các bà
    -xin anh em đừng thắc mắc BC nói ai, vì mình cũng chẳng nhớ ai nói câu đó nữa:laughing:
    xin lỗi anh em vì mượn 4 room làm chuyện riêng, ko liên quan gì đến thú vui tao nhã

phuongdung thích bài này.
  19. bihallow

Thích đã nhận:
    164
    bác nào nói ăn dưa leo mà lên đỏ ghê z???có gì bức xúc phang thẳng đi đại ca :).vkl với dưa leo nếu z nước ngoài bỏ hết thuốc quá

20. thsondnpt

Thích đã nhận:
    160
    Ăn dưa leo đấy Tý ơi, con này mà không dùng heroin quá liều=))=))=)) thì có lẽ AE nên về bán hết chim cò đi 'phượt' 1 chuyến rồi về nhảy sông cũng được:confused::confused::confused:.... hay SG bữa nay mấy tiệm nhuộm tóc ế quá nên chuyển qua nhuộm lông chim nhỉ...:laughing::laughing::laughing: