hàng mới các bác bóc tem giúp ................

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi birain_vu, 1/7/12.

1. birain_vu

birain_vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    tình hình là may mắn có người gửi tận nhà cho e con chích choè lửa này, đóng thùng, từ xưa tới giờ chỉ nuôi than thôi bây giờ có thêm chú lửa này, các bác xem giúp em chú này ra sao
    các bác cho em hỏi luôn, làm sao cho cái lồng tre lên màu gỗ được, lúc trước toàn mua sẵn bây giờ hết loại đó rồi

catphien and minh_nhut like this.
  2. birain_vu

Thích đã nhận:
    131
    bác nào xem giúp em với...............................................

3. thanmanhtung

thanmanhtung Member

Thích đã nhận:
    13
    bác muốn cho lồng lên màu thì phải có lồng khác nhốt e nó trước, sau đó phơi khô lồng được phơi trực tiếp ngoài nắng, như thế sẽ bị cong) phơi khoảng 2 tuần, bác mua dầu máy( loại trong ko màu, dùng cho vào máy may) bác quét một lượt xong phơi như lúc đầu, khoảng 1 tuần , thấy khô hết, lấy quét lần 2. đến khi khô hết là được, nếu muốn màu đậm hơn thì lại tiếp tục như thế. Nhưng như vậy sẽ mất thời gian rất lâu. Bác quét 2,3 lần rồi dùng. Thỉnh thoảng mình quét lại , như thế sẽ rất đẹp. Lưu ý: khi quét xong, bác muốn bỏ e nó vào, thì phải rửa lồng lại bằng xà bông nhé, khi quét 3 lần dầu , lồng đã hút no nước nên rửa nước sẽ ko bị mục đâu
    Còn về e nó, mình thấy e nó đẹp đấy, đuôi tôm, rất triển vọng. Bác nên bổ xung cào cào non 20 con mỗi sáng, lửa cần nhiều mồi tươi, đừng chú trọng quá nhiều vào bột. Khi nào đến dợt thay lông bạn cần hỏi gì thì PM, manhtung2305@yahoo.com, mình tên Tùng. Bạn ở Đà Nẵng ah ?
    Vài lời góp ý cùng bạn, thân

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:29 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:27 AM ----------

mình đánh thiếu chữ , bạn phơi lonh62 nơi khô ráo, ko đưa ra nắng trực tiếp , tốt nhất dưới mái tôn có hơi nóng nhg ko có nắng trực tiếp

4. birain_vu

Thích đã nhận:
    131
    cảm ơn bác nhé .................................................

5. tienhungvtnet

tienhungvtnet Active Member

Thích đã nhận:
    15
    chim bạn nhìn lông lá cũng hơi cũ rùi chắc mùa này thay lông là đẹp luôn đó,nhưng cái mỏ chim nhìn ko vừa ý lắm

6. copdt

copdt Active Member

Thích đã nhận:
    100
    chim nhìn đẹp nhưng cái mỏ đúng là nản thật.em này hót sẽ không to lắm và chắc sẽ biếng hót lắm đây.Bác chịu khó cho ăn mồi tươi nhiều vào cho nó ra dáng tí chứ nhìn có vẻ yếu lửa quá.em nói có gì không phải bỏ qua nha

birain_vu thích bài này.