Hàng mới đổi chỉ giùm

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi Fly Dragon, 9/5/08.

1. Fly Dragon

Fly Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Chào ae!Sau khi dc các ae chỉ giáo cho về con Vẹt đầu hòng của mình,mình thấy nó ko có khả năng giáo dục dc nên mình đã quyết dịnh đổi sang chú khác.Sáng nay là phiên chợ Buoi,mình lên chợ và gặp a bán hàng đã bán con Vẹt dh cho mình,mình đề nghị đổi lấy con khác và dc chấp nhận.Con mới có đặc điểm nhu sau: Lông toàn bộ màu xanh, mỏ màu vàng cam, còn non, đang cho ăn gạo ngâm nuoc nóng.Mình ko biết no tên gọi là gì, chỉ thấy a bán hàng nói là Vẹt ta và mình phải các thêm 150.000d (Tỏng cọng = 300.000d) tất cả.AE xem giúp tên,giá cả,độ tuổi và con này có dạy nói dc ko? Xin cảm ơn!

2. tapchoi

tapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ban pót hình lên đươc không? Nếu là con xích thì giá đó dc rồi nhưng nếu cũng là vẹt đầu hồng thì quá mắc, có thể bạn bị lừa rồi:(

3. hoang_sontung

hoang_sontung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Đấy là vẹt ta non đấy bạn ah!!!Nó đang lớn,nuôi em này tốt hơn chú dh kia vì còn non!!!!Tuy phải mất 300k nhưng đổi đc là rất hay!!!Nó có thể nói tốt,tất nhiên là ko thể như xít đc!!!Nếu là quá bé thì giá như thế ở HN là hơi max!!!Bạn cố nuôi nhé!!!Chúc bạn thành công!!!!

4. Fly Dragon

Thích đã nhận:
    38
    Vet!

Ko phải xich đâu bạn ơi! neu là xich thì đắt lắm phải tầm 750.000d mọt con còn non,mà còn ko có.Nó ko phải vet đầu hòng nua đâu bạn, vet ta đó.Cảm ơn bạn!

5. Fly Dragon

Thích đã nhận:
    38
    Mình chụp hình của nó ròi,nhung ko biết Post.Nếu bạn hoặc ai biết chỉ giúp mình.Xin cảm ơn!

6. Fly Dragon

Thích đã nhận:
    38
    Cảm ơn bạn!về nhung thông tin giúp mình.Mình biết là giá hơi đắt,nhung mình đổi con cũ và các thêm tiền để lấy con mới nên phải chấp nhận chịu thiệt mọt chút.Nó ko nhỏ lắm đâu bạn ạ,nó cũng đã to lông cũng dày ròi nhung chua dc muot lắm thôi.Vì vẫn còn lông măng.

7. Fly Dragon

Thích đã nhận:
    38
    Bạn có biết cách dạy nó thế nào ko?Chỉ giúp mình.Cảm ơn!

8. tapchoi

tapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Muốn up hình bạn vào trang upload35.com.Chỗ các dòng select file có các Browse, bạn nhấn vào để chọn hình muốn up.Sau đó nhấn chọn Upload Files and send it.Dưới dòng All files[​IMG]

9. tuemthai

tuemthai Active Member

Thích đã nhận:
    97
    Mua 1 con vẹt đó có 150k.Bạn đổi vậy khác gì cho nó con vẹt già.Đừng đổi nữa ra mua thôi.Con già thì bạn bị gạt rồi,coi như mất tiền học kinh nghiệm vậy.

10. Fly Dragon

Thích đã nhận:
    38

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Đây là hình e nó các bác đánh giá giúp.Xin cảm ơn!

11. hoang_sontung

hoang_sontung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Để thuần cho chúng nói Fly Dragon phải thực sự tình cảm với nó nhé!!!!Chúng rất nhạy cảm với những hành vi của bạn đấy.Nếu có điều kiện thi` bạn thu tiếng của mình vào 1 thiết bị âm thanh nào đó rồi phát ra cho nó nge để học.Bạn đừng nói nhiều câu phức tạp quá nhé,cho học dần dần sẽ đc!!!!bạn cũng có thể dùng cách là:nói 1 câu mình cần nói hàng ngày khi gặp nó,nó cũng sẽ chịu nghe đấy.Chúc bạn thành công và rất vui vì bạn rất thik vẹt như mình!!!!

12. Fly Dragon

Thích đã nhận:
    38
    Hình mới gui

Các ae xem hình chỉ giáo giùm cái!Mới biết Post hình,nhờ bác tapchoi chỉ cho cách post.Thanks...!