Hành trang chuẩn bị ra trận !!!!

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi dongthap, 13/3/15.

1. dongthap

dongthap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,667
    Em đã được gần 1 tuổi, chuẩn bị ra trận !! Nhờ anh em bối giúp để ra trận tự tinh hơn !!!

2. Quangiahuynh

Quangiahuynh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,313
    Còn chì, dò, bội và túi rút đâu bác???!!!!hê...hê...hê...hê... Chúc bác ra trận gặp được đồ hung của dữ.

3. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Kakaka, vậy hà, thả ra bay lên đá, rớt xuống lại chụp thôi hà anh quangiahuynh ui. !!!! Thời buổi này mà còn chi ba cái lĩnh khĩnh, ká ká ká !!!!

4. Văn Linh

Văn Linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    827
    Mồi này em sợ gặp bổi thì cũng được vài sạc gù rồi sẽ chổng đít lên trời dựt cánh thôi bác ạ. Em nói có sai thì mong bác thông cảm nha !

5. chiben

chiben Well-Known Member

Thích đã nhận:
    259
    chú cu này khá bản lĩnh...bác chăm đúng sức, lựa thời cơ bẫy thì không có chuyện thua nước gù...một người mê cu trước việc nhìn và đánh giá tài tánh thì phải biết nuôi cu, nghe ai cũng nói nuôi cu là dễ...đó là dễ sống còn dễ nổi dễ làm mồi thì chưa hiểu đã vội học bẫy làm sao dính cu bổi...không biết mấy chú bổi ấy giá trị gì...trong khi con cu mình đang nuôi mới là giá trị thực...biết sai thì sửa, nhận vậy mới đáng...em nói đúng hay là sai

6. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Cảm ơn anh chiben, anh văn linh thật nhiều, bắt hồi mới chơi, nhận thấy con này lẹ miệng, bài bản khá lắm ạ, gù thì lâu lắm mới dính được nên giữ lại nuôi ạ, hôm nay em bó đã đứng lụp rồi, giờ chỉ đợi ra rừng mà cất tiếng tốt nữa là quí lắm, cố gắng trong 1 tuần nữa sẽ có clip em nó đánh cây , lúc đó nhờ anh em quánh giá nó kĩ hơn, hihi !!!

7. Thinh_DL

Thinh_DL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,494
    em này nhìn sáng và đều chim, bác chăm chim tốt với lại em này giữ lông ít loi choi. Chim mồi bắt chim thì đâu cần phải gù nhiều phải không các bác. quan trọng là giọng hợp bổi, phải biết gù đúng lúc và tung đòn quyết định. Em vẫn không đánh giá cao mấy em gù đuổi chim. thân chào các bác, chúc các bác có một ngày thoải mái.....lâu quá mới vào lại diễn đàn