hành trình bắt em mồi xổng của anh bạn nghệ an

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi trungkienmcsa, 24/1/13.

1. trungkienmcsa

trungkienmcsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,930
    tuần vừa rồi em có việc vào trong nghệ an chơi, tiện thể alo mấy anh bạn cu cò trong đó. Nghĩa Đàn là đất nhiều cu gáy nên trong lòng vẫn háo hức ra quân. vừa alo cho anh báo ở trong thì a đã mừng lên hứng khởi. tốt quá, chú đem mồi vào bắt anh con mồi xổng hôm trước nhé. con mồi thứ của anh đánh nó mà nó không thèm lại, đã hơn 4 tháng rồi em nó vẫn còn ở chỗ đó và nó đã ghép đôi có con rồi. anh đánh được con của nó nhưng nó thì chịu.
    em thì trong lòng đang dự định đánh em háy trơn dòng hôm trước chưa bắt được cơ nhưng vẫn hứa với anh đi đánh với anh cho vui.
    mai lên đường mà tối hôm đó sao khó ngủ thế không biết.
    hành quân từ nhà lúc hơn 7h sáng. tới nhà bố mẹ vợ lúc hơn 10h bằng chiếc xe máy yêu, vậy là em và mồi đã vượt chặng đường hơn 160km đường trường. trưa hôm đó có các anh em đằng vợ về tụ tập chén chú chén anh, buổi chiều tranh thủ đi đánh em trơn dòng nhưng em nó đã không còn ở đó nữa. em men theo con đường xung quanh doanh trại bộ đội K8 ở đó nhưng cũng không có bóng dáng chú bổi nào. rút quân mà lòng thấy buồn buồn. chiều lại là một trận rượu tưng bừng khói lửa cùng anh em trong nhà. ác quá các bác ạ. lâu em mới vào mà em lại là dể út nữa chứ. quả là mệt. nhưng rồi em vẫn trụ được đến khi tan cuộc.
    sau một đêm dài rồi thì cuối cùng trời cũng đã tờ mờ sáng. em dậy lúc 5h sáng, trời đang nhá nhem tối. bật đèn cho mồi ăn uống chuẩn bị cho trận chiến sáng nay.
    như đã hẹn hơn 6h là em xuất phát đến quán ăn sáng như đã hẹn, hai anh em tranh thủ ăn khẩn trương nhưng cũng phải gần 7h mới xong. hai anh em lập tức lên đường hướng nơi thung em mồi xổng đang xây dựng nông thôn mới. trời lúc đó đang còn mờ sương.
    vừa tới nơi thì đã nghe em nó gáy dõng dạc trên đỉnh ngọn tre. vẫn là tiếng gáy trơn lỡ như sấm vang.
    nó là chú mồi tự tay anh báo gây dựng nên, mùa vừa rồi em nó bắt hơn chục em bổi, bài bản tuy ít nhưng bù lại giọng gáy của em nó thì uy lực và rất chịu khó làm việc, em nó có thể chơi bền bỉ từ sáng đến chiều theo lời mô tả của anh.
    vừa nghe bổi gáy là mồi đã lên tiếng ngay. hai anh em dừng xe cách đó khoảng 20m tiến lại gần. mồi của em đã không chịu nổi rồi nên đổ gù liên tục. em mồi xổng nghe được tiếng mồi gáy liền bay vút lên lượn tròn quan khu vực tự trị. em nhanh chóng treo mồi lên và tìm chỗ nấp.
    mồi xổng ta về liền khi nghe mồi em rút liên hồi. ác một nổi là bổi về ngay trên ngọn cây em nấp thế mới tệ chứ. thôi kệ. em vẫn lấy máy ảnh ra quay và không quên nhìn đồng hồ lúc đó là 7h30ph.
    cuộc chiến bắt đầu:(mồi treo xa nên nghe không được rõ các bác cố nghe nhé).
    [video=youtube;23eNO-5v7-o]http://www.youtube.com/watch?v=23eNO-5v7-o&feature=youtu.be[/video]
    một điệp khúc lặp đi lặp lại bao nhiêu lần em không thể đếm hết được đang diễn ra trước mắt em: mồi thúc, gù, lèo liên tục thì bổi gáy gọi và thúc cầm trừng còn mồi gáy gọi thì bổi lại thúc. chẳng khác nào có hai mồi cùng treo lên đấu với nhau ấy.
    thôi kệ. em vẫn cứ kiên trì. mãi thì bổi cũng chung cây lúc đó đã hơn 10h sáng. rồi thì em mồi xổng cũng đã tỏ rõ lợi thế sân nhà của mình nên càng lần tới. mồi em cũng chẳng vừa. lâu rồi không được đem ra thi tài nên lần này cho ra hết luôn. mồi lúc này ra lèo liên tục sen lẫn vấp và gù chồng đấu, bổi nóng người lại gần và gù tới tập có khi cả 20 sạc. rồi thì kệ bổi gù. mồi đợi và đợi, bổi vừa gù xong thì mồi gù như chưa bao giờ được gù. rồi thì chuyện gì đến cũng phải đến. không giải quyết được bằng thương lượng thì phải giải quyết bằng quân sự vậy. bổi nhảy và rồi túi rút của em cũng đã đến lúc phải dùng đến. lúc đó đã là 11h trưa.
    sau rồi anh báo cũng đã nhượng lại em mồi xổng đó cho em chăm sóc. hiện tại em nó đã nổi lại và chơi lấn lướt với mấy em mồi lở ở nhà em. và đây là hình ảnh em nó tại nhà em
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Last edited: 24/1/13
    theanhbmt, ancugay, utky and 27 others like this.
  2. cu mồi

cu mồi Guest

MỒI ĐẸP QUÁ BẠN Ạ CHÚC MỪNG BẠN CÓ NHIỀU MỒI HAY. THÈM THÈM QUÁ

3. trungkienmcsa

Thích đã nhận:
    2,930
    thanhks bác nhé.em bài bản rất ít bác ạ. chỉ được cái gù nhiều và chịu gù thôi. về nhà là chơi ngay, mỗi đạc gù chỉ khoảng 8 đến 10 phát nhưng gù mãi không dứt , quay gù, rồi lại xoay đi xoay lại gù bác ạ.

ancugay, hungvcb, chaomao.org and 2 others like this.
  4. hoan-nc

hoan-nc Thủ quỹ box cu gáy

Thích đã nhận:
    10,456
    Chúc mừng chú Em, vừa về thăm Bố vợ rồi lại còn được gác cu nữa...nhất chú rồi, con mồi lỡ sổng nhìn khá phết nhưng Anh không khoái cái mẹt Em nó lắm và cả phần cườm phía lưng... Nhưng dù sao cũng chúc mừng chú...

Thời điểm nào chim Vĩnh Lộc căng chú ới nhé....

5. trungkienmcsa

Thích đã nhận:
    2,930
    thank anh nhiều. nó có nhiều điểm cũng chưa được chuẩn cho lắm anh ạ. nhưng về giọng thì em nó em cho là đạt anh ạ.
    cứ vào trong nghệ an lần nào là tay chân em lại ngứa ngáy nên không đem mồi đi không được anh ạ.
    sang tết nguyên đán là chim vĩnh lộc bắt đầu căng rồi đó anh. đầu năm nay sau tết em thu hoạch khá lắm.
    hẹn anh một ngày gần nhất nhé anh.

ancugay, hungvcb, chaomao.org and 2 others like this.
  6. nghiavt

nghiavt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,447
    ku chơi đã hay, bị sảy ra bắt lại được sẽ chơi hay hơn gấp 10 lần. Chúc mừng Anh nha! Thân.
    Đây cũng là một nghệ thuật huấn luyện mồi đó, các cu thủ có ai dám chơi kiểu này k?

Last edited: 26/1/13
    ancugay, chaomao.org and đinh_cukuin like this.
  7. trungkienmcsa

Thích đã nhận:
    2,930
    chắc không ai dám chơi kiểu đó đâu bác ơi. hại não lắm. mỗi lần chơi kiểu này nếu mồi không đủ độ lì và bền bỉ thì coi như xong. em mồi lỡ mà gặp bổi kiểu này thì chơi được tầm 30 phút là chòi lồng là cái chắc rồi. một em mồi được huấn luyện rất công phu và tỉ mỉ. nếu như xổng ra ngoài chỉ vài giờ thôi thì ông chủ đã đứng ngồi không yên rồi huống chi vài tháng cơ chứ. mọi chuyển đều có thể sảy ra mà. chúc bác vui.

ancugay, nghiavt, hungvcb and 3 others like this.
  8. hiepkhachh@nh

hiepkhachh@nh Active Member

Thích đã nhận:
    98
    chào bác trungkien chú mồi sổng của bác bắt lại khá đẹp,nhưng con này có nhựơc điểm là cho vào lồng quả đào là ngưỡng thiên,dù sao cũng chúc mừng bác đã thu phục được em nó

ancugay and chaomao.org like this.
  9. Lưỡng Nhãn

Lưỡng Nhãn Active Member

Thích đã nhận:
    107
    cái này phải gặp con mồi của bác cafedilinh thì mới hợp gu

ancugay and trungkienmcsa like this.
  10. trungkienmcsa

Thích đã nhận:
    2,930
    sao lại ngưỡng thiên cơ chứ. em thấy nó chằng sao cả. về cấp mình thì em nó phải nói là tuyệt. thân bác