Hành trình đi Quảng Châu mua cá Rồng

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi cavangsutu, 15/5/07.

1. cavangsutu

cavangsutu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Phần 1 : Khởi hành
    Sau thời gian đẻ thêm bể, thấy còn 1 bể chưa có em cá nào, lại thêm được sự tư vấn của các bác moneyless, dung_gl, nttuan_bnd, nên Cavangsutu quyết định làm chuyến du hành đến chợ Cá Quảng Châu để sắm thêm 1 em Rồng nữa cho vui cửa vui nhà
    Và cửa khẩu Hữu Nghị - Lạng Sơn đây rồi
    Cửa khẩu bên Trung Quốc
    Mấy chú lính bên Trung Quốc chăm tập thể dục ghê, chẳng bù cho mấy chú biên phòng nhà mình toàn tập thể dục ở quán bia
    Thấy còn thời gian Cavangsutu lang thang ở thị trấn Bằng Tường, 1 thị trấn nhỏ ven vùng biên
    8 giờ tối rồi, phải ra bến xe thôi, và đây là bến xe đi Quảng Châu

2. cavangsutu

Thích đã nhận:
    19
    Phần 2 : Tham quan TP Quảng Châu

Sau 1 đêm nằm ngủ trên xe sáng ra đã đến Quảng Châu rồi, Cavangsutu mời mọi người tham quan TP Quảng Châu nhé
    Sạp bán báo hè đường giống bên mình nhỉ

3. cavangsutu

Thích đã nhận:
    19
    Phần 3 : Chợ cá Quảng Châu

Bây giờ ta đi tham quan chợ cá nào, ngồi trên Taxi khoảng 10 phút đã thấy chợ cá bên đường
    Cổng chợ cá đúng như nttuan_bnd đã tả đây rồi
    Quang cảnh chợ cá
    Thiết bị máy lọc
    Các loại đèn được bầy bán như rau
    Khu bán cá Rồng và La Hán

4. cavangsutu

Thích đã nhận:
    19
    Hồng Long với Quái Bối mà họ nuôi chung như lợn con
    Đến đây chắc các bạn cũng thắc mắc rằng sao ko chụp cận cảnh để rõ hơn, xin thưa rằng ở bên đấy người ta ko cho chụp ảnh đâu Cavangsutu đã có lần cãi nhau chỉ thiếu mỗi bum bụp bum với cái cửa hàng đòi thu máy ảnh của Cavangsutu đấy, họ nghi là Cavangsutu là tình báo của cửa hàng bên cạnh sang để chụp lấy mẫu ~X( ~X( ~X(
    Tiếp theo mời các bạn xem 1 số cá bầy mẫu ở cửa hàng mà Cavangsutu được chụp thoải con gà mái
    Sau khi thu hoạch được 1 em Rồng và vài thứ đồ đạc lỉnh kỉnh, do to quá không bê được nên Cavangsutu phải nhờ cô bé bán hàng dung xe đẩy để đẩy ra cổng chợ
    Ra đến cổng chợ đứng vẫy Taxi đúng 1 tiếng mà ko được chiếc nào, nhờ ngay cô bé đẩy hàng vẫy hộ ngờ đâu cô bé vẫy 1 cái đã có Taxi ngay, đúng là ở đâu cũng ưa chuộng phái đẹp

alexandernguyen thích bài này.
  5. cavangsutu

Thích đã nhận:
    19
    Phần 4 : Kết thúc chuyến đi và Thành quả thu hoạch được

Sau khi được sự chỉ bảo và hướng dẫn tận tình qua điện thoại của anh Dung_gl,Cavangsutu đã chăn được 1 em Rồng về, các bác nhìn qua rồi cứ phang nhiệt tình vào nhé
    Bực quá con cá nó chẳng chịu đứng yên để chụp, nên hình hơi mờ các bạn thông cảm nhé
    Sau khi loay hoay 1 hồi mới nhớ ra có 1 đèn TFC được tặng hôm offline cá Rồng Hà Nội, liền lấy ra lắp vào thấy bật lên những sắc đỏ ngay
    Đây là căn nhà mới của em nó
    Cuối cùng là chứng minh thư của em nó đây

6. Tenemlavisao???

Tenemlavisao??? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    nhìn mấy bức ảnh của anh mê wa chả là sắp tới em cũng wa trung quốc nhưng là đi tứ xuyên anh ah nhân tiện anh cho em hỏi chút thế wa đấy muốn mang cá về thì cá phải có giấy tờ hả anh thế cá la hán có giấy tờ ko anh và con cá tầm bao nhiêu tiền thì mới có giấy tờ hả anh .

7. cavangsutu

Thích đã nhận:
    19
    La hán thì mình chưa nuôi nên ko biết nó bao nhiêu tiền, còn mang cá về nếu bạn đi đường bộ thì mang về được ko cần giấy tờ gì, nhớ là bảo người ta đóng gói bơm oxy cẩn thận, còn bạn đi đường hàng không thì bây giờ ko mang về được đâu. Chúc bạn sẽ có con cá đẹp như ý

8. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    em HL này của bác đẹp thật đó! Nhưng đúng là hình cận cảnh mờ quá!
    Chúc mừng bác tậu được chú cá đẹp nha!

9. phamtungvov

phamtungvov Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    134
    Bác cavangsutu có quả phóng sự ảnh chi tiết quá nhỉ hê hê hê .... Cá đẹp quá chúc mừng chúc mừng...

10. Tenemlavisao???

Tenemlavisao??? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    cám ơn anh thế có lẽ em phải đi đường bộ thui.mà đi đương bộ chả bít có đến đc tứ xuyên ko nữa vì các bạn em ở đấy nên sang chơi cho vui tiện mua cá lun

11. HOÀNG LÂN

HOÀNG LÂN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Bài phóng sự của bác hoành tráng quá, xem xong cứ có cảm giác chính mình đang đi vậy.=P~ =P~ =P~

12. 4444ranh

4444ranh New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình ở trong Nam, nhìn mấy cái hình của cavang thèm quá
    nổi máu "giang hồ" liền..

Nhưng xin chỉ giúp: nếu mình đi đường bộ thì đi qua cửa khẩu nào là tiện nhất? có cần mang theo giấy tờ gì?
    Hồi giờ chưa đi nước ngoài bao giờ, nhưng rất thích du lịch bụi...
    Rất mong cávàng chỉ giúp!

13. 4444ranh

4444ranh New Member

Thích đã nhận:
    0
    À còn 1 điểm nữa: đã nói đi bụi thì GIÁ CẢ là một vấn đề... nếu được bạn có thể giúp mình luôn phần giá cả đi lại được không ạ? (nếu bất tiện thì mong bạn PM, rất mong!!!) cảm ơn nhiều bạn nhé!

14. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    wa,chợ cá bên TQ nhìn đã con mắt thật,ấn tượng nhất là nơi bán cá rồng cá rồng của họ có đủ loại đủ cỡ hết,còn mấy con HL,QB nhỏ họ thả chung như thế sang thật,bác cho em hỏi so với cá rồng ở VN thì cá rồng bên TQ có rẻ hơn ko ạ

15. cavangsutu

Thích đã nhận:
    19
    Tất nhiên là rẻ hơn nhiều rồi bạn à, vì phần lớn các Rồng bán ở miền bắc đều nhập từ Trung Quốc mà. Thân!

16. minhpm

minhpm Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chúc mừng cavangsutu có một chú cá đẹp mà gá cả lại còn hợp lý nữa chứ. Làm thêm một vài bể nữa lúc đó anh em trong forum lại được đọc :hành trình Quảng châu phần 2....3....4:applause: :applause: :applause: :applause:

17. cavangsutu

Thích đã nhận:
    19
    dạ vâng, cám ơn anh
    Em sẽ cố gắng phát huy để có thêm những chú cá yêu nữa, Thân!

18. cavangsutu

Thích đã nhận:
    19
    Tớ đã PM cho bạn về cách thức đi, giấy tờ, giá cả của chuyến đi rồi đấy, bạn nhớ kiểm tra lại tin nhắn nhé. Chào bạn

19. Hoanglanngu

Hoanglanngu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chúc mừng cavangsutu. Giờ thì là Rồng sư tử rồi. Bác chụp ảnh có nghề lắm. :applause:

Sang TQ có nhiều chuyện để tiết kiệm chi phí, ví dụ như đi xe buýt. Giá taxi khá đắt, đi lại nhiều xót cả ruột. Đi xe buýt thì chỉ có 1 tệ/lần, đi quanh thành phố luôn, cực rẻ. Nhưng mà gian nan nhất là chẳng biết tuyến nào với tuyến nào, toàn chữ Tàu. Hôm e sang Trùng Khánh, có anh bạn người địa phương dẫn đi, rất tiện. Chỗ nào cũng có xe buýt, vài chục giây là có. Thậm chí phụ nữ lái xe nhiều ngang đàn ông, họ mang thêm găng cho khỏi chai tay. Mọi người lên xe hoặc bỏ tiền vào thùng, hoặc quẹt thẻ vào máy kiểm tra, kêu tít phát là xong. Nam phụ lão ấu, tất thảy tầng lớp bình dân đều xài xe buýt. Xe dù chẳng mới hơn ở Hà Nội nhưng không quá chật chội nên đi cũng thoải mái.

Trùng Khánh còn một phương tiện giao thông khác là xe điện trên không, cũng chạy quanh thành phố (ảnh). Còn Quảng Châu em nghe nói có tàu điện ngầm. Biết cách đi cũng rất rẻ, đỡ tốn kém.

20. le anh dung

le anh dung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Ban cavangsutu chụp hình đẹp ghê mình thích nhất là tấm chụp con Quá Bối, cho mình hỏi riêng bạn có hỏi giá con này không? bao nhiêu? xin giúp nhắn tin cho mình.thks