Hãy cho mọi người biết tài trang trí của bạn

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi liongonzalez, 21/9/07.

1. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Mình nghĩ trên diễn đàn khi nói đến bể đẹp chỉ nói đến bể thủy sinh thì quả là thiếu sót.Những bể nuôi cá thường vẫn có nhiều cách trang trí đẹp hơn mà đúng ko.
    Nay em viết topic này mong các bạn ủng hộ nhá.Bạn nào ở nhà có hồ nuôi cá vàng, bảy màu, thần tiên hoặc những kiểu hồ nào mình cho là ưng ý nhất post lên cho anh em xem và nhận xét với
    Mình thấy về vấn đề nuôi cá thường thì ko được quan tâm nhiều lắm như cá vàng, bảy màu, ko biết có phải vì chúng ko đẹp và rẻ tiền ko nhỉ, theo mình thì cá nào cũng là cá nên có sự công bằng hơn chút đỉnh hihi
    Các bạn ủng hộ nhé

2. baby blue

baby blue Member

Thích đã nhận:
    0
    uh đúng rùi, mấy hồ cá biển mình xem cũn đẹp mê hồn trận đấy, cũng đâu có cây thủy sinh nước ngọt đâu, toàn là san hô đá sỏi mà họ trang trí y như dưới biển, bắt mắt lắm

3. 7tuoimeca

7tuoimeca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Mình ủng hộ bạn đây
    Cách trang trí đẹp cũng đơn giản thôi.Sỏi,san hô,đá sắp xếp ở đằng sau thì cao,ở trước thì có khoảng trống,mua ếch thủy tinh,cây giả là hồ đã đẹp rồi không cần phải thêm thủy sinh thật vào

4. dexom555

dexom555 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    áy kiến cũa bạn này chĩ đúng 1 phần!
    nhưng chơi thuỹ sinh lại là 1 cái khác
    hồ nuoi cá đẹp! trồng cây bằng nhựa, tất nhiên màu xanh cũa cây bằng nhựa sẽ ko bằng màu xanh thiên nhiên cũa cây thật!

chưa tính cái cãm giác mà cây quang hợp thãi ra õi! trông thật là thích mắt!

nhưng chơi hồ cá cãnh, kĩu ko TS , có máy õi thì đc hỗ trợ cái khoãng đồ chơi, người nhái, bọt õi ra cũng rất long lanh
    nói chung mõi cái có 1 vẽ đẹp riêng!

5. khietnhung

khietnhung Active Member

Thích đã nhận:
    4
    em cũng có một hồ nhỏ nhưng không phải là thủy sinh nhưng em thấy trồng ít rong vào và cho mấy chú bảy màu hay cá gì khác cũng đẹp lắm chứ bộ. để em post lên cho các anh chị coi nghen.(nhưng chắc phải chờ tới mai để em thay nước và kì cọ cho thật lung linh đã nghen.)hihi.chào anh chị

6. vinhrau65

vinhrau65 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nghe các bạn nói cũng hay lắm,bạn nào post hình hồ ở nhà lên coi đi,mình cũng muốn học hỏi đây

7. 7tuoimeca

Thích đã nhận:
    12
    chơi thì chơi rong rẻ tiền đấy,cũng đẹp,rẻ mà lại dễ trồng,rất đẹp nếu trang trí thêm vỏ ốc,sò.Hồ mình đang xai 2 loại rong rẻ tiền với mấy con tép mồi cũng dễ thương lắm.Trang trí đá màu và sỏi

8. liongonzalez

Thích đã nhận:
    20
    Hihi cám ơn các bạn đã ủng hộ topic mong các bạn sẽ có nhiều đóng góp ý kiến hơn nhé.CỠ 1 tuần nữa mình sẽ post hồ mình lên tại dạo này bận đi học quá chẳng có thời gian nữa

9. leejuangjun

leejuangjun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Bạn khietnhung và liongonzalez post hình lên cho mọi người xem đi nào. Ủng hộ hai bạn nè.:D

10. snorlax

snorlax Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Sao người ta bảo thả San Hô vào bể nuôi cá thì cả sẽ bị xước da,điều này có đúng không vậy.

11. leejuangjun

leejuangjun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Tùy theo loại cá thôi bạn ơi! Cá ba đuôi và một số loại cá mắt nhô ra mới sợ còn bảy màu thì ok mà!:D

12. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    mình thấy san hô bỏ vào hồ,hồ mau dơ hay sao ấy,tại san hô là san hô chết mà,chưa kể để lâu sinh rêu lại càng dơ,chỉ dụng san hô nhỏ nhỏ để lọc thui

13. minhhuyhappy

minhhuyhappy New Member

Thích đã nhận:
    0
    Kô bít có chỗ nào thiết kế dùm hồ kô mọi người !? Hồ xi măng và cả hồ kiếng luôn !?

14. khietnhung

khietnhung Active Member

Thích đã nhận:
    4
    trời ơi thất hứa với mấy anh chị quá, thiệt là mấy bữa nay em bận đầu tắp mặt tối không có thời gian cho cá ăn nữa là.nên em chưa chụp hình gửi lên được cố gắng dợi em tí nha. hihi

15. Romantic_boy

Romantic_boy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Ở HCM thì pó tay rồi????? sao suốt ngày nó bị ngắn

16. liongonzalez

Thích đã nhận:
    20
    Theo mình nghĩ thì việc thiết kế hồ là do sở thích và thẩm mĩ của mỗi người thôi.Nếu bạn muốn học hỏi thêm thì các bạn trên diễn đàn sẽ post hồ của họ lên cho bạn tham khảo.Mình cũng có một hồ kiếng nè mà dạo này bận quá chưa có thời gian post lên khi nào rảnh sẽ gấp rút post lên đề anh em bình luận

17. liongonzalez

Thích đã nhận:
    20
    Như đã hứa hôm nay mình post hình lên đây.Vì chụp bằng điện thoại nên ko rõ mấy thông cảm nhé anh em.Anh em cho ý kiến nhá
    Đây là toàn bộ hồ

Còn đây là góc trái hồ

Và cuối cùng là góc phải hồ

18. 7tuoimeca

Thích đã nhận:
    12
    3 câu hỏi và nhận xét
    bạn làm lọc đáy hả?
    Sao bạn không lát sỏi hay cát vào cho nó đẹp.
    Nên nhớ:3 đuôi không nuôi chung với các loài cá khác
    Nhận xét:
    Hồ dễ thương,sinh động nhưng chưa được đẹp lắm nếu muốn đẹp thì hãy làm theo câu hỏi thứ 2 của mình đó
    Nhận xét thẳng nên đừng giận hay ignore mình nhé:">

19. liongonzalez

Thích đã nhận:
    20
    Câu thứ nhất mình xin trả lời mình làm lọc đáy kết hợp với hệ thống ống nước bên dưới kèm với hộp lọc 3 ngăn.
    Còn vấn đề thứ hai thì hiện chưa có thời gian nhiều với lại mình thấy để vậy lượng thức ăn thừa dễ dàng rơi xuống đáy hết và hệ thống đc sạch hơn
    Và vấn đề thứ ba thì cá ba đuôi vẫn sống khỏe re ấy chứ.
    Dù sao cũng cảm ơn lời nhận xét của bạn

20. quocthai105

quocthai105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    ý kiến riêng của Chúa, cần một cái đèn, một cái xi phông có tiết diện ống vừa phải, khoảng hơn 10kg sỏi trứng từ nhà của Chúa.
    sỏi che lọc đáy, đèn trắng tôn thêm màu vàng của cá ba đuôi(màu sắc của cá có thể cải thiện bằng bèo tấm), xi phông cuối tuần nửa hồ, sục thẳng vào trong lớp sỏi, khuấy lên cũng được(sau đó có thể chỉnh lại bằng tay sau), hút hết cỡ nửa hồ
    khi thay nước thì chuẩn bị luôn hai cái khăn,một lau kính ngoài, một lau kính trong=>hiệu quả cao, hồ sạch, cá đẹp, sáng, lanh lợi=>"tuyệt" )cho cá ăn thức ăn miếng lớn chút, miếng nhỏ thường mau tan hơn=>mau đục nước, cho cá ăn ít,nhiều bữa. giống Chúa, rảnh là thả vào vài hạt, khoảng gấp đôi số lượng cá là ổn, ít hơn cũng được....
    chút lời góp ý từ Chúa