hãy giúp mình với

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi ken-pham, 10/10/05.

1. ken-pham

ken-pham Member

Thích đã nhận:
    0
    Em đang ở hcm mới có 20t à , hôm trước vào tiệm bán cá thì thấy 1 giống cá rất đẹp hỏi ra mới biết là La Hán
    Em đã chuẩnn bị gần xong rùi nhưng mà đến cái vụ mua máy lọc nước thì thật là mêt.
    Các bác nào có kinh nghiệm giúp em mua loại máy nào tốt vậy, hồ cá nhà em 1m ngăn làm 3.
    Xin giúp dùm em nhạ:rolleyes:

2. xemca

xemca Active Member

Thích đã nhận:
    2
    hiện thì nếu bạn đi mua máy lọc ,có hai loại thích hợp là 30w,và loại 23w,theo mình thì đối hồ của bạn thì nên dùng hai máy loại 23w thì mới đủ sức hút(vì la hán rất háu ăn đồng nghĩa nó sẽ thải ra rất nhiều đồ bẩn)mong ý kiến của mình có thể ít nhiều giúp được bạn,chúc bạn vui

3. Viet Anh

Viet Anh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Theo tớ thì phải làm cái 35W chỉ hút nước chứ không thổi thì nước lú nào cũng trong, tớ viết k nhầm thì hình như loại máy chìm lifetech dùng ngon lắm, cậu thử xem.

4. noihungchoica

noihungchoica New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên dùng một máy 30W nhưng không cần thổi khí thì mình thấy hay hơn.

5. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    anh nên mua loại máy treo ngoài chứ đừng mua loại máy thả chìm , vì mình sài lâu này thì phần dây điện chìm xuống nước ,và máy sẽ bị <mát>dây nên điện sẽ giật mình và cá cũng sẽ chết luc đó thì hối hận.có ai có ý kiến gì ko?bỗ xung đi bà con?cho xum tụ!vì đây chỉ là ý kiến của riêng em.mong anh sẽ vui!!!!!!

6. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Bể 1m mà ngăn làm 3 thì chỉ có thế nuôi cá LH con thôi (dưới 15cm), nó mà lớn 1 tẹo thì quá bé, thậm chí ngăn làm 2 thôi cũng đã hơi bé rùi bạn ơi. Nếu bạn vẫn dùng vậy thì bạn nên cần và có 2 cái máy mọc nước đặt ở hai ngăn ngoài cùng (mỗi cái khoảng 23w), nước qua lọc thì cho chảy vào ngăn giữa. :D ngăn kiểu như vậy thì bạn phải chăm thay nước hơn mọi người rùi :D. Chúc bạn sắp tới bắt được những con cá vừa ý :)

7. whiteman

whiteman Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ 1m ngăn ra 3 phần nuôi cũng đc, có thể cá lớn hơi chậm ( còn tùy thuộc vào đôi tay của bạn nữa đó ) còn về máy lọc nước, mình nghĩ cá la hán không khó tính lắm trong vấn đề lọc và thổi đâu, bạn cứ chọn loại nào phù hợp với mình (lifetech là một lựa chọn không tệ đâu)

8. cuong_2485

cuong_2485 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    whiteman nói cũng có lý.mình nuôi mấy con LH con nào cũng lọc nước,sục khí thế mà nó lớn chậm như rùa làm cho mình chả dám khoe với ai cả.hic hic.nhà ban co hồ 1m mà chia ba thì nên dùng máy chỉ một đầu thôi,vì như thế nó sẽ sạch hơn đấy.ở nhà mình dùng toàn lifetech đấy.dùng cả mấy năm rồi có thấy cá chết vì bị giật điện đâu.(loại mình là loại thả dưới nước).Mong rằng bạn sẽ tìm được cái máy phù hợp.