Hãy giup tôi với,con mi của tôi bị xù đầu!

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi thienly1q2, 29/8/07.

1. thienly1q2

thienly1q2 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Do ko có kinh nghiệm nên tôi mang con mi hót rất cưng của mình đi dợt quá sớm.Lại gặp phải con mi dữ bên cạnh nên từ đó nó bị xù đầu.Về nhà thỉnh thoảng còn xù nữa.Bác nào có cách gì giải giúp tôi cái hạn này với.rất cám ơn.

2. phuonggovap

phuonggovap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Ghép mái cho nó,chỉ cho nó nghe xùy thôi,hơi lâu đấy,bác này nóng lòng chơi chim quá,chim thay long xong ít nhất thêm 1 tháng nửa cho lông nó cứng ,căng llửa thì mới mang đi dợt chứ.Chúc bác sớm có chim chơi lại

3. __Nick__

__Nick__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    cứ cho nó gần con mái thời gian đi. cho mái xùy nó . đừng cho thấy mái là đc rồi. rồi nó lên lại ngay chứ gì !!!thân.

4. dientrung

dientrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    Trời đất, bạn chơi mi hót mà đem ra cội dợt mi chọi, sao nó chịu nỗi. Mi hót mà muốn ra cội dợt phải là chim già mùa lồng và phải để xa không để gần các con mi chọi. Nếu chơi Mi hót, tốt nhất đừng đem ra các cội mi, vì giờ toàn chơi MI chọi, không có chỗ dợt mi hót đâu, chơi mi hót đem đến mấy chỗ dợt hót ngoài công viên, hay chỗ dợt Than, Lửa, Đất, Khoen,... cho an toàn.

5. anhtien0508

anhtien0508 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    427
    có 1 câu hỏi mà sao bác lại mở 2 chủ đề vậy hả bác.

6. a_thiện

a_thiện Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    các bác nói đúng đó.......mi già lông mới mang đi dợt và dợt ở công viên chung với các loài chim khác...khi bị xù lông thì về nhà trùm áo lồng lại hé một tí hình chữ a và kè mái một thời gian dài cả tháng rồi mới đi dợt lại và để xa xa không gần con mi nào hết.Nếu có đi dợt ở cội thì để thật xa hoặc để ở dưới đất cách xa mấy mi khác và nhớ kè mái...chúc bạn mau thuần lại mi cưng của bạn

7. dientrung

dientrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    khoảng 10 năm truớc, thấy ngừoi ta chơi Mi hót rất nhiều, giờ bói chú Mi hót ưng ý không ra, nên nếu mà có thì đừng có di dợt ẩu nha các bác...:)

8. thienly1q2

Thích đã nhận:
    8
    Bạn ANTIEM thông cảm nha. vì nóng ruột quá đấy thôi.Kiểm tra lại thấy chưa có
    nên mở nữa .không ngờ có rồi...

9. thienly1q2

Thích đã nhận:
    8
    anh DIENTRUNG chỉ thật hả? tôi ko biết nên hỏi cho rõ.Mang MI đến chỗ dợt chim khác (ko phải MI} được hả ,làm vậy liệu có hiệu quả ko anh? cám ơn anh Thân.đã chỉ chiêu nhé.