HCM-Cá mồi mua ở đâu bà con ơi

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi tuanhung, 5/7/06.

1. tuanhung

tuanhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Tôi nghe người ta nói là cho cá la hán ăn cá chọi mái, cá chọi dạt thì con cá lên màu đẹp nhưng không biết mua ở đâu. Ai có cho la hán ăn loại này thì chỉ giúp tôi chỗ mua với, thỉnh thoảng còn cho cá nó cải thiện bữa ăn. Quanh khu Q1, Q3 có chỗ nào bán không, giá bao nhiêu 1 con

Cảm ơn bà con trước

2. bat_tien_89

bat_tien_89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Quanh khu q.1 & q.3 thì có chỗ Nguyễn Thông, Lý Chính Thắng tập trung rất nhiều tiệm cá lớn nhỏ. Bác có thể đến khu vực đó rồi đi tìm CH bán thứ mà mình muốn; nhưng theo em, cá LH bác không cần phải cho ăn cá Xiêm mới có màu đẹp đâu...

3. tuanhung

tuanhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Thế cho nó ăn cái gì để lên được màu đỏ đẹp vậy bro? Thích cho nó ăn đồ ăn tươi hơn là ăn thuốc

4. I AM A BIG MAN

I AM A BIG MAN Member

Thích đã nhận:
    0
    muốn cho cá lên màu cũng đơn giản thôi ạ. bác mua tép con cho la hán ăn sẽ lên màu thôi
    "Cảnh báo:bác nhớ ngắt đầu tép kẻo râu tép đâm vào họng cá"

5. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Hình như 3 tiệm Lý Chính Thắng gần ngã tư Nguyễn Thông có bán nhìu. Giá khoảng 6K/chục con...

6. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Mình thấy thằng bạn cho cá ăn thịt bò cũng lên màu khá. Nói chung thấy mỗi người mỗi kiểu.

7. phuyag

phuyag Member

Thích đã nhận:
    0
    Mua thêm một hồ nhỏ nuôi cá bảy màu đi bạn loại này mau đẻ bơi chậm dể ăn (mình thấy nó có nhiều màu - ăn gì bổ nấy mà) mồi luôn luôn tươi.
    Mình thấy mấy người bạn nuôi kim long cho ăn ba đuôi có màu cũng lên mày nữa bạn ạh