hcm-các bro ơi cho em hỏi về con chim lửa cái

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi hungpham23, 3/3/08.

1. hungpham23

hungpham23 New Member

Thích đã nhận:
    0
    nhà em có nuôi con chim chích chòe lửa nhưng em thấy sao nó hót cứ lí nhí trong miệng ko àh.làm sao cho nó hót căng lên vậy.với lại làm cách nào biết nó thay lông mấy lần mấy anh.nó ko chịu tắm nữa là sao đây
    em tính mua thêm 1 con bỗi nữa về cho nó hót chung cho vui.Nhưng em ko biết lựa ra sao nữa.mấy anh có thể giúp em nha.thank mấy anh trước.Các mod dừng close bài em

2. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Hót lí nhí trong miệng lò hót chuyện, chim chưa căng nên chỉ chuyện thôi.
    Trong năm sâu nhiều nên bạn cho ăn sâu thoải mái chim sẽ mau lên.
    Không biết con lửa của bạn nuôi lâu chưa, nếu nuôi lâu rồi thì chỉ cần đổi cám..chim sẽ rớt lông ngay. Còn nếu là bổi thì có thay cám nó cũng kg rớt lông, phải đợi thôi.
    Không chịu tắm là do con chim lười, phải mất nhiều thời gian cho nó sang lồng tắm để lâu 1 tí....rồi ngồi canh...mệt lắm, lấy nước phun cho nhanh ^-^
    Mua lửa bổi lựa con nhỏ con, đuôi dài ( trong nam nhiều lửa đuôi dài lắm ), lông ốp....bảo đãm sau này hót múa đuôi rất đẹp., con nào bạn thấy kêu...kẹt...kẹt...kẹt...nhiều thì càng tốt.
    Vài ý kiến riêng, còn các cao thủ có ý kiến như thế nào thì chỉ với.....

3. le_a75

le_a75 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Soncaxin nói đúng đấy, mình chọn lửa cũng theo tiêu chuẩn này nhưng bổ sung thêm, .... chọn chim nhát một tí. Thuần hơi khó nhưng bảo đảm chim hay, chơi bền.

4. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    bác le-a75 nói đúng, con nhát thường là con hay. Những con mắt lồi thường là con hay đấy, rất chịu đấu. Bọn lửa này thuần dễ như chơi ấy mà, có nhát 1 tí về 1 thời gian ngắn là chơi được ngay, kg như bọn chòe than nhảy bể đầu, mất cả móng...chán