HCM mua LH ở đâu bảo đảm ? Help me

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi Billykid, 23/1/06.

1. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Mấy bác mấy anh chơi LH có nhiều kinh nghiệm sin chỉ giúp tiểu đệ , chỉ dùm đệ 1 vài địa chỉ đáng tin cậy có thể mua đúng cá. SV như tiểu đệ mà mua lầm 1 con thì bùn mấy tháng :crying: (bị 1 con rồi, mua về nuôi cả 3 tháng đen thui --> lên chảo :D )

2. Duyfish

Duyfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác ra thủy trung ở nguyễn trãi mà mua (cá mắc nhưng bảo đảm đúng hàng).Còn ko thì nên hẹn 1 cao thủ mà đi bắt dùm.Chính những người chơi cá lâu năm còn bị lầm nữa .Chúc bác có cá đẹp

3. Billykid

Thích đã nhận:
    4
    Cám ơn nha còn tiệm nào ko ? ngày mai ghé wa xem thử. Mắc một chúc mà bảo đảm cũng ko sao, rẻ mà dỏm tốn tiền mua lần 2 còn nhiều hơn :D

4. Billykid

Thích đã nhận:
    4
    Nguyễn Trãi khúc nào vậy ông. Sáng nay ra Lý Chính Thắng thấy có King Fakara (tiệm ghi như thế) ko bít phải giống mới hôn 120k châu đầy mình, dài cở 1.5cm . Ko bít có phải KIng Bacara (Tên đúng).

5. Duyfish

Thích đã nhận:
    0
    ko chắc đâu bạn. Từ Chợ lớn đi xuống bạn nhìn tay trái hình như nó đối diên cây xăng gì đó. bạn kiếm kĩ nha.Thân

6. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bó tay pa duyfish ...SV mà chỉ ra Thủy CHung mua cá....Nếu bro muốn mua cá ở THỦY CHUng thì nên chuẩn bị túi tiền nha...cá bột thì cỡ 400 000..còn 1 ngón cái trở lên thì 700 000 ->2 chai.
    Bác muốn mua cá rẻ thì tốt nhất ghé nhà mấy thành viên trong diển đàn nè :Duyfish, phamhoang,dameca .... có nhiều loại mà giá rẻ nữa .Chúc bạn mau tìm dc 1 chú cá đẹp

7. Duyfish

Thích đã nhận:
    0
    trời tại bác muốn mua cá bảo đảm đúng hàng mà .Em chỉ biết thủy Trung mới đúng hàng và đẹp thui bác nào biết địa chỉ khác chỉ dùm.

8. Billykid

Thích đã nhận:
    4
    :eek: 400k > 1 chú cá bột giá cao quá. Đệ mới tập chơi ah, mua như thế mạo hiểm quá lở như ................... thì bùn 1 2 3 4 tháng.
    Còn chổ nào nữa ko mấy huynh, Nguyễn Thông , Lý Chính Thắng đệ đi hết rồi ko biết có bảo đảm hôn.
    Xin các huynh cho chúc ý kiến

9. Duyfish

Thích đã nhận:
    0
    mua ở Thủy Trung cá bảo đảm 100% đúng hàng nhập và dc, còn mấy chỗ khác bác nên thỉnh 1 cao thủ lựa dùm hay mua lại của các thành viên cũng dc.Chúc bác có cá đẹp

10. haductam9cc

haductam9cc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    xin thông báo với các bác thích nuôi cá LH. KL.Dĩa... hàng hiệu xin mời nghé qua tiệm cá mới khai trương " em không nhớ tên " ngay ngã tư Phạm Văn Hai+Le Văn Sĩ cách ngã 4 khoảng 10 căn . hôm rồi em có nghé qua coi thử nói chung cá rất đẹp . vì đẹp nên giá cúng khá ...... chúc các bác kiếm được em cá đệp như ý muốn

11. hungvtrs

hungvtrs Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh haductam9cc cho hoi tiệm đó nằm trên đường Le V Si hay Pham V Hai, có con K Kamfa nào giống của đồng chí Duyfish post lên bên dưới tên Duyfish không anh?

12. haductam9cc

haductam9cc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mến chào anh hungvtrs thật sự em không rành về cá LH lắm nhưng nghe anh chủ tiệm nói ở đây có đủ loại cá la hán và 1 số khác nữa . nói đến đây làm em nhớ lại hôm đó vào tiệm em thấy cặp cá dĩa lam . em hỏi mấy chục ngàn 1 con . chị chủ quán nhếc mép cười và nói với em rằng " có lẽ em nhìn nhầm hay em mới chơi cá dĩa , cặp cá lam này chị bán 800k đó "thằng em đỏ mặt quê 1 cục ngượng cười và nói rằng quả thật em không biết chơi cá ..... chị ta khẳng định rằng cá ở tiệm của chị bán toàn hàng ngoại nhập . có giấy khám sức khỏe đoàng hoàng . em nghe xong mà choáng hết cả người........ nói chung có giấy hay không với em không quan trọng. vì em làm gì có xien để mà mua mấy chú cá đó . họa là có chăng mấy em bobo và 7 màu thôi khà khà. . nói về địa chỉ thì ở đưởng Phạm Văn Hai đó anh hungvtrs . chúc anh sơm mua dc chú cá đẹp

13. Duyfish

Thích đã nhận:
    0
    Em đi nhiều nơi rùi cũng gặp vài con màu mè giốmg vậy .Bữa ở Thuận Kiều có 1 em màu giống y chang giá 2tr7 ko biết bán chưa bạn ra coi thử xem.

14. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Tiệm mà bác haduc* nói em có ghé qua xem khi nó mới khai trương cơ,cá cũng không suất sắc gì lắm nhưng chị chủ cửa hàng nói là cá nhập cả.Cửa hàng này bán nhiều về dĩa và la hán.La hán thì cũng tạm nhưng giá cao lắm.Hôm em ghé có con king(cái này em không biết) xấu òm,thua xa cá của anh Duy mà bán 300$(cá nhập từ malay)nghe xong em đi về luôn,chẳng ghé lại xem thêm lần nào nữa......

15. Duyfish

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bác chuọtcon wá khen để vài bữa nữa chụp lại 1 lần hình nó cho bác xem .thankss

16. Billykid

Thích đã nhận:
    4
    Công nhận cá của Duyfish nhìn bắt mắt lắm. Ông chọn sao hay vậy, hé mở chút bí quyết anh em (mới tập chơi như tui :D ) học hỏi đê =P~ . Đặc biệt là cá nhỏ, cá nhỏ khó chọn lắm nhưng mà mấy sư huynh vẫn chọn đc cá đẹp, quá xá là hay :applause:

17. cuongphat

cuongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Tiệm cá mới khai trương ở đường Phạm Văn Hai & Lê Văn sĩ thì chịu thua, minh có tới xem rồi. Cá Dĩa bồ Câu mình thấy có 1 cặp hỏi giá bao nhiêu .chủ tiệm nói giá 2 chai rưỡi mình thấy để chung với những thứ cá dĩa khác lẩn lộn ko biết phai cặp ko nữa mà nói người ta mua rồi.giá đó thì quá cao.ở Lưu Xuân Tính số 3 Tiệm Dương Bắc cặp dĩa Bồ Câu đỏ chỉ có giá 550k_ 800k thoi.mình thích nuôi cá dĩa cặp nhưng chỉ có mua được ở Tiệm đó là giá mềm.còn nếu ko thì tìm thành viên nào trong diễn đàn có thi để lại giá hữu nghị .hiện mình cũng có cá LA Hán & Cá Dĩa muốn bán bớt .nếu bạn muốn mua thì tới xem cá ưng ý thì mình để lại giá hữu nghị để giao lưu làm quen.Phone 0903789942

18. hieu_lycos_com

hieu_lycos_com Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi đâu có thấy DC nào là 328 NTT, F2, QTB đâu, bạn có thể chỉ đường không, từ Phạm Văn hai đi đường nào ra ?

19. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    uh.Đúng đó.Bác nào đã tới tiệm 328 ntt thì chỉ dùm lại tỉ mỉ chút đi,chứ mình tìm hoài hai ba lần mà hổng thấy gì hết.Ở địa chỉ đó hình nhu là kế bên cái quán cà phê ngay góc đường pv2 và ntt mà.

20. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy bạn cho mình hỏi địa chỉ mấy thành viên có bán cá bột với
    sv nghèo mà ra mấy chỗ bạn nói, chắc nhịn đói cả tháng