HCM, new-member hỏi thăm cá dĩa đánh nhau.

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi blackbear, 29/5/08.

1. blackbear

blackbear New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bạn, mình là thành viên mới, mới chơi cá dĩa thôi, cho mình hỏi thăm chút vấn đề:
    Mình mua 2 em bông cúc nhò, sau đó khoảng 1 tuần rước thêm 2 em da rắn lớn hơn 1 tí về. Ban đầu 2 em nhỏ sống rất hòa thuận, khi bỏ 2 em lớn vào thì tính tình 2 em nhỏ thay đổi, hung dữ lên cắn nhau tùm lum, vậy có sao kg mấy bạn, mình up lên tấm hình mấy bạn xem và góp ý, cá của mình là loại gì luôn nhé, vì mình kg có rành, cám ơn và mong tin anh em. Thân.

2. tintindanang

tintindanang Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi cũng có bị trường hợp này, tôi có 2 con bồ câu size 8-9 , nuôi cũng được lâu rồi. Mấy hôm nay tụi nó đuổi nhau, cắn nhất là khi ăn.Không biết là con trống mái ra sao nữa,thỉnh thoảng chúng lại rùng mình. Mong các bạn cho ý kiến nhé.

3. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
  4. tintindanang

tintindanang Member

Thích đã nhận:
    0
    thank you bạn rất nhiều. Nhưng mình vẫn chưa phân biệt được hai con đó là trống hay mái nữa.

5. blackbear

blackbear New Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn các bạn nhiều, mấy bữa nay mình thấy nó cũng hơi ổn định rùi, hình như bắt đầu có sự cạnh tranh để làm thủ lĩnh.
    Nhân tiện cho mình hỏi có anh em nào có da beo còn nhỏ cỡ size 3-4cm kg?, nhường lại cho mình 1 cặp nuôi thử nhé.Á, mình cho ăn toàn là tim bò mua ngoài tiệm kg à, không biết ăn hoài có sao kg? mong tin anh em , Thân.