HCM-Nơi cung cấp chó con uy tính chất lượng.

Thảo luận trong 'Hàng quá hạn mua bán' bắt đầu bởi Sommeil, 8/4/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Sommeil

Sommeil Active Member

Thích đã nhận:
    21
    Tình hình là nhà em định nuôi một con chó, nên hôm trước có ra chỗ bán chó con trên đường NTMK và ngay cỗng trường Lê Quý Đôn Q.3 xem , và cuối cùng chọn mua 1 con trên NTMK, sau 1 tuần em nó ra đi, ko nguyên nhân, hhỏi người quen thì nói mấy chỗ đó toàn dùng thước nên chó dễ bị chết.
    Em có lên diễn đàn xem những mục sticky nhưng ko thấy có mục nào hướng dẫn những chỗ cung cấp chó uy tính. nên mạo muội lập topic này, xin các bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp.
    Vì em thấy có nhiều giống nhiều loại quá, thời tiết miền Nam nóng thì nên nuôi loại nào.
    Nhu cầu của nhà em là giống nào lớn lên đc để giữ nhà , chứ ko phải loại nhỏ nhỏ như làm kiểng ạ.
    ( mod thấy bị trùng topic hay sai mục xin chuyển giúp giùm em, thãn mod ạ)

2. dluan

dluan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    Góp ý với bạn: nếu bạn muốn tìm 1 con chó nuôi thì nên xem xét kĩ muc đích và điều kiện nuôi để chọn giống chó phù hợp nhất.
    Nếu điều kiện kinh tế ko nhiều bạn có thể tìm 1 con chó ta giữ nhà là ok rồi. khôn hay ko là do cách mình nuôi dạy từ nhỏ thôi. Còn nếu kinh tế + sân bãi tốt bạn có thể chọn hẵn 1 con Phú Quốc, GSD (bec-giê), doberman hay rottweiler,.. giữ nhà thì bá phát luôn. Riêng mình thì thấy con chó nào bản năng của nó cũng là giữ nhà hết.
    Còn vấn đề mua ở đâu thì bạn nên tìm đến những người nuôi, chó nhà đẻ ra là tốt nhất hay đến những trại chó lớn mà mua - tìm ở đâu? - aquabird, vietdog, vietpet hay 5giay, 123mua... TUYỆT ĐỐI ko mua ở những cửa hàng, những khu mua bán chó chợ vì: tình trạng sức khoẻ (% tìm đc chó khoẻ rất ít), không xác định được giống nên không biết tương lai con chó lớn lên sẽ ntn, v.v... nói chung mua chó bậy bạ mang hoạ vào thân.

Cuối cùng: dù là con chó ntn thì nó cũng là con vật cần sự chăm sóc, quan tâm. Nếu nhận đc điều đó nó sẽ ko làm bạn thất vọng - chó luôn là con vật trung thành và đáng tin nhất của con người.
    Chúc bạn tìm đc con chó cưng ưng ý nhất.

3. tuan kiet

tuan kiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,139
    dồng tình với luân 2 tay .............................................................
    chúc bạn mau có e thú cưng trong nha

4. gatrecairang

gatrecairang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    Nếu như bạn muốn nuôi chó cưng(pet) thì có điều kiện bạn về Vĩnh Long( nơi địa chỉ đáng tin cậy chuyên cung cấp chó con cho chợ chó trên Thành Phố HCM đó) mua nó ok hơn nhiều giá thì cũng hợp lý lắm.Mình mua chú Bắc Kinh 1 tháng tuổi đã ăn uống tốt giá giao động 1t2-1t5 tùy con.Bạn về tim ngừa cho em nó 200k/1 lần, cách 1 tháng sau bạn tim 1 lần và 1 năm sau nữa là ok.Nhưng giống chó này không cho ăn xương được nha bạn.Đường ruột em nó rất yếu, nên cho ăn những thức ăn theo sự hướng dẫn chổ chủ nuôi nó.Vài lời gửi bạn.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.