HCM_ thiết bị tự động bật tắt đèn

Thảo luận trong 'Ánh sáng' bắt đầu bởi tuanlam1984, 28/3/08.

1. tuanlam1984

tuanlam1984 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình muốn làm thiết bị tự động bật tắt cho đèn , ở hcm có chỗ nào làm sẵn ko ? còn nếu tự lắp thì mua ở đâu và lắp như thế nào ? Thanks

2. 4color

4color Active Member

Thích đã nhận:
    17
    Tìm trên diễn đàn này, có nhiều bài lắm, mình cũng vừa làm xong. giúp bạn luôn nha :

các cái cần mua :

1) 1 cục hẹn giờ : mình dùng loại thường của Trung quốc giá 100 ~ 120 ngàn (giá cách đây 1 tháng) mua tại 808 Trần Hưng Đạo hoặc 123 Nguyễn Cư Trinh
    2) 1 ổ cắm điện (có dây + ổ cắm để lấy điện cung cấp cho cái hẹn giờ)

Sau khi mua về, setup thời gian ngắt đện và thời gian đóng điện trên cái hẹn giờ rồi cắm nó vào ổ lấy điện. cắm đèn hồ thuỷ sinh hay hồ cá vào cái hẹn giờ.
    Vậy là đèn tự tắt mở 24/24

3. conlele

conlele Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    Bạn ra cửa hàng Cao Quý (đường Trần Hưng Đạo, số hình như là 808... kg nhớ kỹ), hỏi mua cái hẹn giờ (tiếng Anh là Timer). Giá trước đây là 100k. Hỏi họ cách sử dụng luôn.

Nhớ mua cái phích cắm loại 2 chấu nha, loại 3 chấu về nhà phải độ lại mệt lắm.

4. nino

nino Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    207
    Hông biết cái cục timer trên Sì Gòn bán là cái nào chứ ở Cần Thơ sao đắt quá 500k... hic hic

5. jeambone

jeambone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,760
    Có gì bạn nhờ trên SG gởi vế đi, đó là hàng TQ giá mềm nhưng xài rất tốt, hình như A.Dũng cũng có đó, còn bạn cần xài đồ hiệu nhưng giá mềm mình sẽ kiếm cho bạn 1 cái hàng Nation/Panasonic made in japan seconhand tầm giá 150 - 250K tùy theo độ mới của thiết bị, chất lượng miễn bàn.

6. Wind1234

Wind1234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Bạn kiếm đâu ra hàng giá rẻ quá vậy. Hàng của bạn có cục pin để cúp điện Timer vẫn chạy đúng giờ không. Mình cũng mua 1 cái giá 450K, hàng TQ ở Cao Quí bán có 1 nhược điểm lớn, khi cúp điện bạn phải chỉnh giờ lai rất bất tiện (Mặc dù trong TP những ngày điện cúp đột xuất cũng ít)

7. nino

nino Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    207
    Hic em đã mua rồi, ở dưới này không có bán đồ xài rồi, chỉ có đồ mới và một chỗ bán mà thôi :(
    Nó nè bác, cũng của TQ, có cả pin để cấp nguồn cho đồng hồ khi cúp điện nữa.