hệ thống lọc

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi chuhuyquang, 1/11/10.

1. chuhuyquang

chuhuyquang Active Member

Thích đã nhận:
    19
    e đang muốn setup một hệ thống lọc , báo nào biết hướng đấn e với , có hình minh họa càng tốt , cám ơn các bác nhiều .

2. Coolpix

Coolpix Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    532
    Quang đọc trong bài cũa thành viên, thường là đễ hình cái lọc lên.
    Hồ lọc (sump) đơn giản là 3 ngăn : ngăn 1 đễ Protein Skimmer, ngăn 2 là đễ làm refugium đễ trồng cây đễ giảm NO3 trong hồ, ngăn cùng là đễ bơm(return pump) bơm lại lên hồ

emokizz and axetylen like this.
  3. mapdet

mapdet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    e kiếm rong khó quá nên có ý định dùng đèn chiếu vào đá để sinh rong rêu, không biết có ổn không. Các bác cho ý kiến ạh.
    Em đang chiếu lên đá chết, hy vọng chúng sẽ sống lại. Đèn chiếu đá thì em dùng bóng T8 của thủy sinh.
    Đâu tuần này chỗ cá gần nhà có về một đợt đá sông, không biết khi mình đem đá có mầm rong về thì nó có phát triển được không nữa. hichic. chắc phải mua thử mới biết.

4. axetylen

axetylen axetylen

Thích đã nhận:
    323
    Nghe bác này cái vụ rong rêu có vẻ nan giải nhỉ. Đợt trước trong SG có anh Tùng cầm cho đám HN ít rong tóc (thấy bảo tốt lắm). Em vẫn để ngăn lọc giờ nó cũng khớ khớ. Bác thấy xin lâu mà chả biết cho kỉu zì. Thôi hôm nào rảnh chạy ra HN em gửi or hôm nào có anh em HN vào nhớ nhắc em gửi vào

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:47 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:45 PM ----------

Nhìn cái vụ đá chết của bác thế kia có vẻ nan giải, chắc lâu. Nhưng có bác habacninh cũng dùng T8 bật 24/24 rong mọc ra dài cả gang tay, cắt bỏ đi cho cá ăn mãi ko hết. Bác có thể tham khảo

5. habacninh

habacninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Nếu Bc k kiếm đc rong tóc thì đơn giản thôi Bc cho đá sống ( hoặc con cúc áo đã chết vì đá càng sần sùi càng nhanh ) vào ngăn lọc thắp điện 24/24 ...... sẽ có kết quả ngay k những có rong mà đẹp là đằng khác - cho cá ăn luôn