Help - Cá em có cái đầu bị nhỏ.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi ZXZ001, 24/2/07.

1. ZXZ001

ZXZ001 Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy bác giúp dùm em nha com cá em nuôi thuộc giống kim cương màu sắc thì khỏi chê rồi. nhưng lớn bằng 3 ngón tay nhưng gù hơi nhỏ. Vậy cho em hỏi làm sao cho gù lớn hơn và làm sao bít nó là gù xương hay là gu hơi vậy

2. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Cách tốt mà mình nghĩ là bạn nên post ảnh lên nha , vì nhiều khi ta có thề nhận xét sai giống cá đó bạn ơi , còn tùy vào đó là trống hay mái cá đã, gù là tùy vào gen hay giới tính là nhiều thôi , còn thức ăn cho lên đầu thì CÂY VỚI CÁ pó tay rồi, cách khá dễ để phân biệt đầu xương với hơi là , bạn cho tay vào đầu cá và ấn thật nhẹ xuống đầu nếu thấy cưng cứng là đầu xương còn thấy khá mềm ( trường hợp thấy rõ đầu ) thì đó là đầu hơi , nếu con của bạn là giống ''có đầu hơi'' mà đến giờ vẫn ''như máng xối '' thì nhiều cơ hội nó là mái thôi .POst ảnh là chắc nha bạn.

3. ZXZ001

ZXZ001 Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn nhiều nha để về nhà post ảnh lên cho các anh chị xem qua thử rồi nhận xét dùm

4. CAOCUONG

CAOCUONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    em về làm theo bác Cây với cá rồi mà chẳng thấy gì đầu cá em u một cục nhung em bóp thử thì cứng như đá
    ko phãi em chỉ chícch cách làm của anh ( ko bít tuổi) chắc em làm sai ha em về làm lai nha
    có gì mong anh tha lỗi em mới chơi nếu nhận xét ko đúng mong anh tha lỗi

5. ZXZ001

ZXZ001 Member

Thích đã nhận:
    0
    ko phải như máng xối đâu em thấy nó nhú đầu rồi nhưng ko dám đụng vô cục u của nó sợ nó cắn quá hihihi