[HELP]Chuyển CF

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi mrbuides, 28/8/10.

1. mrbuides

mrbuides Member

Thích đã nhận:
    0
    Hiện tại mình ở Đà Nẵng và muốn mua thêm vài cặp CF trong HCM nhưng không biết vận chuyển thế nào đây. Hôm bữa ông anh có cầm về 1 cặp mà chết trên đường đi...
    Có một vài thắc mắc, mong anh em giúp dùm :)

Dụng cụ để chuyển CF là gì? (theo mình biết là cái hộp bỏ đầy rong và không đổ nước, anh em xác thực lại dùm cái này chứ mình không chắc lắm :D)

Hành lý ký gửi trên máy bay cho mình mang theo cái hộp đựng CF bỏ đầy nước không nếu quấn chặt như yêu cầu? (nghe thông tin là không có chất lỏng lên máy bay cho dù là hành lý ký gửi)

Nếu 2 cái trên không có cách nào khả thi thì phải làm sao để vận chuyển được?

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:13 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:57 AM ----------

Sr, viết vội quá nên thiếu 1 câu hỏi, mod thông cảm :D.
    Cửa hàng Sơn Hà ở địa chỉ 44/019 & 237C Nguyễn Thông, P.7, Q.3, TP. HCM làm ăn có uy tín không, vì mình ở xa nên không rõ vấn đề này. Nhưng đọc thông tin của cửa hàng bên trang 5giay (kick vào đây) thì thấy mấy cái contact đều die cả. Anh em xác thực vấn đề này dùm.

2. mrbuides

mrbuides Member

Thích đã nhận:
    0
    Up phat cho bay lên nào, ai có kinh nghiệm trong vận chuyển hướng dẫn mình với nào :D