help! cứu chòe đất e với!

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi lenga, 16/7/11.

1. lenga

lenga Active Member

Thích đã nhận:
    57
    hôm rồi được cậu e trong nha trang gửi tặng e chòe đất hơn mùa rồi.e nó ra đến thanh hóa tối thứ 3.t4 thì trời nắng e nó vẫn bình thường ăn uống ngon lành.nhưng đến t5 trời mưa và e nó cũng bắt đầu xù lông như 1 cục bông luôn các bác ah.e theo dõi đến hôm nay thì thấy e nó ăn ít hơn cả cám lẫn sâu và dế.k được linh hoạt như trước nữa.phân đi ít và lỏng .
    hôm nay trời bắt đầu nắng ấm và e đã làm đủ mọi cách các bác ah nhưng tình hình k thấy có tiến triển gì cả các bác ah.
    rất mong các bác chỉ giáo để cho e nó khỏe mạnh nhảy nhót với ạ.
    e cảm ơn các bác rất nhiều!

2. darlingloc

darlingloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    Chào bạn, có lẽ em chòe đất của bạn sau 1 quãng hành trình dài nên bị suy mất lủa, cộng thêm thay đổi thời tiết đột ngột, vào mùa thay lông nên em nó xù 1 cục thành cục đất chứ k còn là chòe đất nữa. Điều quan trọng là bạn trùm áo lồng, cho thức ăn tươi đầy đủ treo em nó vào 1 chỗ sáng sủa yên tĩnh, chọn cái áo lồng mỏng tí và dùng nước đóng chai cho uống đỡ vài ngày ( sợ chói nước ). Đừng như bạn nói : "Trời có nấng ấm , làm đủ mọi cách". Bạn làm quá nhiều khi em nó đi luôn theo diện đòa tụ đó. Chúc em đất của bạn mau chóng hồi phục. Thân

lenga thích bài này.
  3. lenga

lenga Active Member

Thích đã nhận:
    57
    thật sự rất buồn.sáng nay dậy cho các e nó ăn uống thì thấy em nó...................buồn quá.1 món quá của cậu em vậy mà..............
    cảm ơn các bác đã quan tâm!