Help đệ với

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi kidphima, 15/4/07.

1. kidphima

kidphima Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ nhà em lúc nào nước cũng đục mờ em đã thử mở máy lọc suốt nhưng vẫn vậy
    mấy anh có biết loại thuốc nào làm trong nước không chỉ em với~X(

2. ChuSaChuong

ChuSaChuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    Nước đục có 2 lý do : có nhiều không khí trong nước (do bỏ nhiều muối quá) hoặc do ô nhiễm từ thức ăn (nhất là trùng chỉ), bạn nên giặt lại bông lọc (trải bông lọc xuống sàn, dùng vòi sen xịt lên thôi, đừng dùng omo hay tide gì nhé), bạn có thể cho than hoạt tính vào bộ lọc, nhưng tốt hơn bạn nên mua men vi sinh bỏ vào hồ nước. Nếu đục nước do nhiều không khí thì khi bạn tắt máy sục ô xy khoảng 30 phút nước sẽ trong, nếu thế nên giảm lượng muối bỏ vào nước. Không nên để những vật trang trí trong hồ cá như sỏi, cây cảnh (bằng nhựa),.... vv.

3. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    chắc do thức ăn rồi, khi cho cá ăn bạn chắc cho thức ăn nhìu quá nên ăn ko hết,thừa ra làm đục nước đây ^^

4. victor

victor Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Có thể vì bông lọc của bạn "mới" quá nên nó vậy à! Hoặc bạn để đường xả bọt khí bị quẩn nên bọt khí tản ra đều hồ nên trông lúc nào cũng đục mờ; Hoặc bạn mới thay sỏi (nhân tạo) nên vậy cũng nên. Bạn thử bịt đường phun bọt khí và để thử 2-3 ngày xem sao???

5. cacanh11111

cacanh11111 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nên dùng than củi đốt ( mua ở chợ _3 nghìn 1 túi nhỏ ), đảm bảo 100% nước sẽ trong vòng 20 phút,, và mua thêm con dọn bể khoảng 5 nghìn thì nước sẽ trong suốt cả tháng