Help em! Cây em mất màu đỏ???

Thảo luận trong 'Chăm - Trồng cây' bắt đầu bởi dexom555, 7/6/07.

1. dexom555

dexom555 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    tấm hình này em lấy cũa anh tienbm! sao cây ãnh trồng đõ wá! còn em cũng có cây này! giờ nó ngã nâu! nâu mà nâu ngà ngà ngà nữa chứ

em vẫn cho đầy đũ ánh sáng và Co2 mà! mấy cây trong hồ giờ nhìn èo ẹt chán wé! cứ như là thíu sắc! hồ em vừa setup đc 3 ngày! chĩ có cái trân châu la fat triễn tốt thoy

giúp em! em mới tập chơi đc 3 tuần nay thoy! cám ơn mấy anh trước

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Bạn có chắc là đủ sáng cho DTH phát triển chưa? nên trồng cây này ở chỗ sáng nhất, ngay dưới bóng đèn để chúng nhận AS trực tiếp, ngoài ra mới trồng 3 ngày thì cây chưa "hoàn hồn" nói chi mà đỏ được...những cây màu đỏ cần nhiều Fe hơn, nếu sau 1 tháng mà cây vẫn không đỏ thì phải dùng phân nhét có Fe.

3. dexom555

Thích đã nhận:
    17
    anh cá heo! cho em hõi thêm là! có nhất thiết cắm theo 1 bụi giống anh tien ko? , em mua về em cắm theo hàng!,

lúc bán người ta bức trong hồ ra là 1 bụi , nhưng đem về em tách ra từng nhánh và cắm theo hàng
    trã lòi giúp em anh nhé!

4. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Cách cắm thì tùy vào nhãn quan từng người thôi, vì hồ TS là mô phỏng thiên nhiên, nếu cắm theo hàng thì giống trong công viên quá...:D

5. dexom555

Thích đã nhận:
    17
    anh blue à! hôm nay đó ,trên ngọn những cái cây ! nó lại bắt đầu chuyễn sang màu xanh lá nhẹ nhẹ ròi!
    trong hồ nhìu cây nhìu èo uộc xấu xí!,lá thì vị vàng sậm loan lỗ kĩu như bị sâu ăn!

em vẫn sữ dụng CO2! anh sang mạnh , gần như là 14-->16h/ ngày.., chĩ có đìeu em cắm cây ko được chắc lắm! lâu lâu nó hay bị bong 1 cành lên! :D.. cái em cắm xuống lại! ko biết phai vì thế ko mà nó èo uộc xấu xí wá
    gần die ròi! chĩ có dàn trân châu nhật làm nền là ỗn, fát triễn tốt!

6. vitcondeptrai

vitcondeptrai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hix mấy anh ơi cây hồng liễu của em cũng bị y chang vậy lun nhưng mà nó còn bi rụng lá nữa,em mới cho cây xuống đất cách đây 1 ngày àh ,giúp em với huhu

7. Thủy Tinh

Thủy Tinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    DTH và Hồng liễu bị hiện tượng như: lá chuyển màu từ hồng và đỏ sang vàng xanh, lá có những nốt như bị sâu châm, phần lớn là do thíều sáng!! [ thiếu sáng ở đây có thể hiểu là : ít đèn không đủ độ sáng,nguồn sáng yếu, (dù thắp nhiều giờ), or cây bị che bóng bởi cây khác hoặc đá, cây trồng xa nguồn sáng ( bể sâu, trồng trong góc bể ) ]
    Thân
    Thủy tinh