help em SOS

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi kien549, 16/10/08.

1. kien549

kien549 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con cá mình bị sưng miệng nhưng mình đã cho ngâm thuốc rùi nhưng vẫn không hết mà ngày càng sưng bự ra nữa nếu ai bít thì giúp mình với cảm ơn trước .
    đây là hình con cá

2. the best

the best Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hình nhin ko rõ,chắc cá bạn cắn phải cái gì đó cứng rồi.

3. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Bạn xem trong bảng tổng hợp 1 số thuốc có chỉ loại thuốc trị sưng mỏ đấy.Sẳn dịp mình xin báo là sẽ vắng hơi lâu vì chuyển nhà , nơi đó chưa có ADSL nên không góp mặt được thường xuyên các bạn thông cảm. Có gì thì gọi cho mình : 0982243332

Last edited: 18/10/08
  4. trungthuy107

trungthuy107 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    4
    Bạn giữ nứoc thật sạch, cho nhiều muối (nửa ký cho hồ 1m), ngâm em nó với thuốc Metrogyl (hoặc Flagyl) + Cloramphenicol mỗi thứ 4 viên hòa tan trước khi cho vào hồ (thực ra chỉ cần dùng 1 trong 2 loại nhưng theo kinh nghiệm thì mình thấy dùng 2 loại cùng lúc thì hiệu quả hơn). Bạn nhớ bỏ bông ra khỏi máy lọc để tránh thuốc bị bông lọc hết. Chúc cá bạn mau khỏe.

Thân.

5. trantienthanh

trantienthanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bác vẫn chưa bỏ nhóc này mà vẫn nuôi ah ? bác chê la hán hết thời rồi mà....khuyên mọi người đừng nuôi mà....??????????????????????

6. kien549

kien549 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bỏ rùi.làm biếng trị tính bán rẻ luôn 800k mà cũng ko có người mua nữa nên cho thằng bạn luôn .rùi sau đó mới khuyên mọi người đừng nuôi nữa hết thời rùi 600k cũng ko có người mua .muốn cá đẹp mà phải giá rẻ nữa yêu cầu cao quá .chuyển qua nuôi cá dĩa cho rồi .