Help help!!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi deluxelu, 6/8/07.

1. deluxelu

deluxelu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    các bro ơi, ai bít cách nuôi tai tượng thì làm ơn chỉ em dzới???mà tai tương sao lại có con màu đen ,màu trắng là sao??:confused: nuôi 1 con có dc ko?hoặc 1 cặp????

2. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Nuôi tai tượng ah ? Kiếm cái hồ, càng to càng tốt. Bỏ nước vào, thả cá vào, cho ăn rau, cá mồi, cám,... là xong.
    Con màu xám đen hết cả người là tai tượng ta. Con màu đen đỏ, trắng đỏ là tai tượng Châu Phi. Nuôi 1 con cũng được. Nuôi 1 cặp cũng không sao, nhưng coi chừng nó oánh nhau. Hồ rộng thì vô tư.
    Bạn có thể tham khảo các topic gần đây có nhiều người hỏi giống bạn. Bạn cũng có thể tham khảo trong mục Cá Ăn Mồi.
    ( Mà sao dạo này nhiều topic hỏi về tai tượng thế nhỉ :confused: )

3. deluxelu

Thích đã nhận:
    0
    hì,thanks anh aelous nhá,cho em hỏi hồ nuôi 1 con thì bao nhiu là đủ

4. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Hồ 80 nuôi 1 con là ok. Còn nuôi 1 cặp thì 1m hay 1m2

5. longfish

longfish Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn nên nuôi chỉ 1 con thui vì lúc nhỏ thùi chẳng sao nhưng khi lớn lên thì nó cắn nhau đấy .Nhà mình có nuôi mà nên mình cũng bít chút ít .VÀ ĐỪNG ĐỂ XẢY RA ĐÁNG TIẾC NÀO NHÁ!!!!!!!!!!!!!!":D

6. notice

notice Member

Thích đã nhận:
    1
    nhà em cũng nuôi tai tượng Phi Châu nè. Cái hồ nhà em dài có 140*50*50 mà em cho vào tới 4 chú+1 khủng long+1 tài phát+1 ngân long+2 em dĩa+1 mỏ vịt mà vẫn hòa bình, không biết bọn này có ăn chay không mà tụi nó tình thương mến thương lắm.

7. deluxelu

Thích đã nhận:
    0
    hix nhà em nuôi 1 con tai tượng to bằng bàn tay với 2 con tai tượng cỡ 2 ngón mà hai con nhỏ nuôi chả dc bao lâu chết hết(ko bít có fải con to cắn ko?).làm ơn giúp em...

8. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    đúng là thế,cá tai tượng dữ lắm,con to bằng 2 bàn tay,chắc size 30-35 rùichu71 hả,còn con 2 ngón chắc size 5-8,bạn coi độ chênh lệch là biết ngay,trừ phi cho ăn no,chứ khi nó đói con nó còn ko tha chứ nói gì thằng nhóc hỉ mũi chưa sạch,còn xác là may đấy