help help

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi lam-vungtau, 1/5/06.

1. lam-vungtau

lam-vungtau Member

Thích đã nhận:
    0
    mình mới mua một chú kinh cam ma lao bột được mấy ngày . sáng nay mình chỉ thấy nó nằm nghiêng dưới đáy hồ đi phân màu trắng dính theo một đoạn . mình không biết cho nó uống thuốc gì vì mình mới nuôi , sư huynh nào biết chỉ giùm
    Thanks

2. dungvungtau

dungvungtau Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá của bạn bị đường rột rồi, mà cá bụng có bị to không. Bạn lấy cẩm nang nuôi cá ra mà trị theo trong đó. Bạn bỏ thêm muối hạt và cấm cây sưởi vào để nhiệt độ khoảng 28-30 độ C. Vì cá bị lạnh quá cũng dễ bị d8u7o72ng ruột
    ban tham kghao them tai trang nay. chuc ban co con ca dep
    http://www.aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=1487

3. lam-vungtau

lam-vungtau Member

Thích đã nhận:
    0
    thật là buồn mới ngày hôm qua mình cầu cứu con cá mới mua của mình . mình có ngâm thuốc metilium trong cái hủ nhỏ và bỏ thêm một chút muối nhưng sáng ngủ dậy thấy nó tiêu rồi huhu...
    mình buồn lắm vì đã mất con cá mới mua mà còn bị vợ CẤM không cho mua thêm cá nữa hu hu...

4. thaokamfa

thaokamfa Member

Thích đã nhận:
    0
    thật chia buồn nhé, bạn nên thử nuôi lại con khác xem sau , chúc pát có một dàn cá đẹp

5. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Ặc ặc y chang con của mình....nó đi phân trắng dính thành sợi thì bó chiếu bro ah...mình cũng ngâm thuốc đủ loại mà cũng tiêu....thôi đành an ủi số nó ko may mắn thôi

6. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    bác làm thịt em nó thử đi,nghe nói thịt la hán ăn khỏi chê luôn đó bác,xin chia buồn nha

7. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    ủa ở dưới vũng tàu mà cũng có hàng kam ma lau sao ,nếu mà bạn mua con cá này dưới 400 1 chú thì nó không phải là hàng kam ma lau đâu