help - Hồ bé nuôi cá gì?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi [Ron], 29/6/11.

1. [Ron]

[Ron] New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình mới đc bác cho cái hồ bé bé, giờ hok bik nuôi cá gì vì chưa bao giờ nuôi, các bác có thể cho mình vài opt về mấy con cá rẻ, dễ nuôi và đẹp đẹp xíu, có hình cụ thể thì quá tốt :) thanks các bác trước

2. Mr_guns

Mr_guns Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    ok ứng cử viên đầu tiên cho bạn là cá 7 màu :con đực [​IMG]
    con cái [​IMG]
    tiếp theo là mún [​IMG]
    2 loại này theo mình là đẹp và rất dễ nuôi bạn thử nghiệm từ từ nhé:)

[Ron] thích bài này.
  3. [Ron]

[Ron] New Member

Thích đã nhận:
    0
    cá 7 màu thì hình như phải nuôi nc' tĩnh ... mà mình mua máy oxi rồi :(

4. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    BẠn dùng máy o2 cho cái hồ bé bé như bạn nói ,nghe bạn nói mình nghĩ cái bể đó bè lắm chứ ,cho xin size đi bạn .
    MÀ đâu nhất thiết đa mua máy o2 là phải dùng ngay , bạn có thể tạm cất lại cho cái bể lớn hơn .
    CŨng không hẳn là 7 màu luôn thích nước tĩnh, có o2 dồi dào cá khỏe mạnh hơn đấy chứ

[Ron] thích bài này.
  5. Mr_guns

Mr_guns Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    bể bạn kích thước nếu nhỏ quá cho sủi oxi mà nước trông như sôi sùng sục trong bể thì đến cá rô cũng không chịu được nếu bể quá nhỏ bạn có thể mua ít rong đuôi chó ngoài chợ thả vào bể và bật đèn rọi vào trong bể (lưu ý là đèn compact)để cây quang hợp cung cấp oxi cho cá :)

[Ron] thích bài này.
  6. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    theo mình nghĩ bảy màu rất dễ sống oxi bạn cứ để đó, nếu thích trang trí thì bật lên, nếu ko thì sáng chạy máy lọc, tối chạy oxi, vừa tiết kiệm vừa đỡ hư hao,còn những loại cá có thể nuôi là bảy màu, neon, tam giác....ra nguyễn thông (q3) Lưu xuân tín (q5) hoặc cao quý là có mà muốn mua thì nên dạo nhiều lần và nhiều tiệm,bạn đưa kích thước lên đi rồi mình sẽ tư vấn thêm.Mong sẽ giúp được bạn.Như anh Mr_guns có nói bạn nên trang trí để hồ cá trông hài hòa hơn

[Ron] thích bài này.
  7. [Ron]

[Ron] New Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ mình 50x20x20 @@, nhỏ xíu à @@, tiện đây cho mình hỏi luôn, cá 3 đuôi mắt lồi bị vỡ mắt thì phải làm sao :-S:-S