help me because moi biet choi choe lua

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi KhangApple, 18/10/11.

1. KhangApple

KhangApple Well-Known Member

Thích đã nhận:
    432
    em mới mua 1 pé ccl lúc ở tiệm nó dạng lắm nhưng lúc về thì nó nhát mà sáng vẫn hót lớn nhưng mở áo lồng ra thì bay như chim mới bẫy về giờ phải làm sao đây các bác cho em kn nha thanks

2. cafex.o

cafex.o New Member

Thích đã nhận:
    1
    khi ở tiệm có nhiều chim nên em nó không nhát lắm, về nhà rồi nó thấy chống trải mà lại ko nghe thấy em nào hót nên nó nhát thôi, bác chịu khó thuần dưỡng một thời gian nữa vậy.

KhangApple thích bài này.
  3. tung1978

tung1978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    478
    bạn mở áo lồng chữ A nhé ,không sao đâu ...............bạn ở trong đó có điều kiện được chơi Lửa Nam là hay tuyệt rồi , còn mình ngoài Bắc đang cố gắng trao đổi với ae trên diễn đàn để đưa 1 em ra ngoài này chơi cho đỡ nghiền ....thèm Lửa Nam quá ....chẹp chẹp... Chúc Lửa của bạn nhanh thuộc chủ mới và đẹp hót hay...

KhangApple thích bài này.
  4. KhangApple

Thích đã nhận:
    432
    thanks 2 bạn nhiều mình đang cố gắng thuần nó mà sáng nào cũng hót nhức đầu lun

5. tung1978

Thích đã nhận:
    478
    Bạn nói vậy nghe thèm quá trời ..............................lúc trước mình cũng có 1 em Nam đuôi dài nhưng do quan hệ mình đành ngậm ngùi để lại cho 1 chú ( quan chức) , hiện nay em nó vẫn bắn đều ( nói đến em nó lại nhớ quá ) ..........bạn up hình của em nó lên cho ae xem với nhé ....Thanks

6. danhninh

danhninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    Em nghe các bác ở ngoài đó than vãn kinh quá đam mê mà không được thỏa chí thì buồn thật cũng thông cảm với các bác ngoài đó thôi.Mà gởi từ trong nam ra thì em không rành lắm muốn giúp các bác ấy mà lực bất tòng tâm.

tung1978 thích bài này.
  7. tung1978

Thích đã nhận:
    478
    Cám ơn bạn đã chia sẻ , quả thật ở Hn nói chung ae cũng vẫn có người chơi nhưng không nhiều Lửa Nam cũng 1 phần là do di chuyển ,1 phần là do khí hậu . Mình có quen 1 bác trong hội Lửa HN ,bác đánh giá rất khách quan và đầy KN như sau : AE nào đã chơi Lửa Nam thì khó lòng bỏ được ( nghiện Lửa ) phần vì giọng trong dài và siêng hót và cũng còn 1 lý do nữa là đuôi của các em dài mê hồn ( giá rổ là ở cái đuôi ) .......nói vậy nhưng cũng không bỏ qua được các em Lửa Bắc với giọng trong ,to ( nhưng không dài và siêng hót )....................mình cũng thuộc hàng amater nhưng cũng nghiện Lửa quá nên 1 lúc nào đó nếu điều kiện đi đây đi đó mình sẽ lại mang 1 em ra Hn để thỏa niềm mong ước .......

8. vu_nxt

vu_nxt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    khí hậu ngoài bắc chắc là ko thích hợp để chơi lửa đâu các bác nhĩ???khí hậu lạnh như thế thì chim làm sao căng lửa đc mà hót hét gì các bác.

tung1978 thích bài này.
  9. KhangApple

Thích đã nhận:
    432
    sac tội các bác ở hn quá vậy hix chia buồn

tung1978 thích bài này.
  10. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Chỉ lạnh mất 3-4 tháng thôi, nói chung nếu chim đã qua được 1 mùa ở ngoài Bắc thì cũng không hẳn là không hót.

Anh em ngoài này nên chơi lửa Quảng Nam thì hơn, cũng khá hợp khí hậu, hót hét được. Với lại chòe lửa Quảng Nam mỗi mùa chuyển vào trong đó cũng nhiều

11. tung1978

Thích đã nhận:
    478
    Nói vậy cũng chỉ đúng 1 phần bác ạ , trên thực tế thì ai có Lửa Nam ở ngoài HN vào mùa rét cũng để em nó ở trong nhà ,thúc sâu tươi nhiều hơn 1 chút và cả đồ tươi khác nữa .............nói chung cũng vẫn dữ được lửa để chơi ( không căng ) ........