Help me, cá bị bệnh lạ, nửa đầu bị đen, nửa trắng

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi trungthuy107, 16/4/08.

1. trungthuy107

trungthuy107 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    4
    Chào các bạn,
    mình có một con cá giống rất đẹp nhưng nay em nó bị bệnh rất lạ, một nửa đầv và má em nó bị đen lại, nửa kia vẫn bình thường. Tuần trước em nó bị nhiễm trùng ở mắt và mình đang chữa cho nó tưởng sắp khỏi, tự nhiên sáng nay thấy em nó bị hiện tượng trên. Rất mong các bạn cao thủ giúp đỡ. Bệnh này mình chưa thấy lần nào, nghe nói khó chữa lắm hu..hu...hu không biết dạo này làm sao ấy, ba em giống to vừa ra đi, em này mà...là em thứ tư rồi...sắp phá sản rồi hu..hu...hu
    Đây là ảnh của em nó, đầu xẹp lép rồi.
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn.
    Thân chào

2. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Trước đây GA gặp trường hợp này , dùng mọi loại thuốc mà anh em hướng dẫn nhưng k hết cuối cùng phát hiện ra máy lọc bị rò rỉ nước sau khi thay cái mới thì sau 1 tháng tình trạng này giảm hẵn .Bạn có thể kiểm tra thiết bị lọc xem có ổn không .....

3. trungthuy107

trungthuy107 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    4
    Cám ơn các bác nhiều lắm, nhưng sáng nay em nó đã ra đi....quá nhanh. Hồ của mình trong vắt, nước sạch tuyệt vời nhưng...hu...hu...hu em thứ tư đã ra đi trong một tháng.
    Dẫu sao cũng cám ơn các bác nhiều,

4. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Rút kinh nghiệm lần sau trước khi nuôi bạn phải tổng vệ sinh hồ và lọc( phơi nắng) , thay bông lọc mới, nhớ bỏ muối hột nữa, nếu có thể bạn bỏ men vi sinh làm trong nước của Mai Việt cũng giúp cá ít bị bệnh nấm và nhiễm trùng ngoài da( cá bạn bị trường hợp này đó). Xin chia buồn cùng bạn