HELP ME ! CÁ NEON NHÀ TUI BỊ NẤM ???

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi tamxichlong, 3/11/08.

1. tamxichlong

tamxichlong Member

Thích đã nhận:
    1
    tui nui cá neon giờ bị nấm rồi giúp tui với ! tui ko bik làm sao hết vì tui mới chơi cá lần đầu ! cho tui hỏi thêm là hồi kì tui vô chỗ bán cá có con cá gọi là khủng long có vây gai trên lưng và màu hồng trông đẹp lắm, tui mún bik thông tin về loài cá này có bạn nào bik chỉ giúp cách nui và giá cả và chúng ăn jì nữa ? thanks very much =P~

2. BlueSky™

BlueSky™ New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá neon bị nấm thì cách mình biết là đem cá ngâm vô nước pha ít muối khoảng 1 chút thì đem ra (nghe ng ta nói là thế chứ chưa thử bao h) bỏ lại vào hồ, tìm nguyên nhân xem vì sao bị nấm và khắc phục lại nhé.
    Chưa nghe cá khủng long bao h cả :) Có thể đó là cá sấu bạn nhìn thành cá ... khủng long í ^^

3. tien_love

tien_love Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cá mà bạn hỏi là khủng long cữu sừng , nuoi em nó để lắm , cho em nó ở chung với các loài cá dữ khác chứ đừng cho ở chung với bầy neon nha , ko thì hối hận ko kịp đó . thức ăn của em nó là cá lóc , tép mồi , và em cá nào vừa với cái miệng nó là em nó chơi tới lun . ráng tậu 1 em đi rùi post ảnh lên cho bà con cô bác chiêm ngưỡng hen .
    còn cá neon bị nắm thì bạn vô đây tham khảo thêm nè
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=431
    chúc cá bạn mau hết bịnh hen.