help me!!! cách setup 1 bể thủy sinh.

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi anhquyen, 6/1/11.

1. anhquyen

anhquyen New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới tậu được con bể, với kich thước [ 110*60*35 ] bể e mới lấy về để tạm vài con cá và mấy cái cây nhựa,nhin cho đỡ trống trải.Em lên đây xin các bác giúp em setup con bể này.Em rất thik thủy sinh mà gà qua'.mong các bác chỉ giúp cách làm từ đầu đến cuối.Chi phí và địa chỉ mua nguyên liêu setup ah.
    Em xin cảm ơn các bác đã giúp em..

2. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
  3. tonytranthai

tonytranthai CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    321
  4. sieunhanbo

sieunhanbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,512
    Search, search, search... vừa đọc lấy kiến thức vừa nghiệm ra hồ mình thôi bác ạ, chứ hỏi thế này sợ ko ai tư vấn nữa ^^

5. lskhoi

lskhoi Active Member

Thích đã nhận:
    8
    Bác mới tập chơi mình khuyên bác không nên setup hồ to vậy nên setup hồ vưà thôi để lấy kinh nghiệm bác ạ

6. luan_thao

luan_thao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    Chào ban anhquyen, mới bước chân vào thế giới thủy sinh, bạn nên đọc nhiều để tìm hiểu thật kỹ rồi mới quyết định mua sắm, mình đã từng bị đóng tiền ngu nhiều lần rồi, thấy gì cũng đi mua rồi dùng đâu có hiệu quả đâu, trước tiên bạn nên thử sức với hồ nhỏ, làm vài ba hồ để lấy kinh nghiệm rồi khi đã có được thành công rồi thì bạn muốn thử sức với những hồ lớn hơn cũng không muộn đâu. Thủy sinh là một thú vui rất bổ ích và mình rất là mê đắm, chúc bạn vui và sớm gặt hái được những thành quả ban đầu.:applause:

7. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Với bể 35cm (bể treo tường) sâu thì quả là rất khó khăn. Tuy nhiên có khá nhiều giải pháp tốt cho loại bể này. Thôi, vốn từ thủy sinh là cây thật, cá thật chứ kg phải giả và chúng lên căng là ổn. Có điều bác đừng quá nóng vội.
    Và với bể sâu 60cm thì bác nên tân nền lên cao 1 chút còn khoảng 45cm là vừa.

8. taidaubmt

taidaubmt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    thú chơi thủy sinh là vừa chỏi vừa học hỏi và thất bại mới thấy vui hehe. Chúc bạn thành công