Help me .... Chim oc-mit

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi phu_tan, 16/9/11.

1. phu_tan

phu_tan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Hôm bữa em co mua được một em óc mít tơ dễ thương lém chim con dang trỗ lông đỏ, chim dạn người.....=P~:x:x mà seo em nó chỉ ăn chuối cao hong ah... AE nào biết cách vào cám cho óc mít thì chỉ em vs ... vs em nó lại ko biét ăn sâu gạo nữa .... b-(Vậy em muốn bổ xung đạm cho em nó thì nên cho ăn gì là tốt nhất vậy mấy anh ?????:applause::applause: Mà chim còn tơ mua 100k có mắt ko mấy ae ... Với ae nào biết chỗ dợt em nó mà ờ BÌNH THẠNH thì chỉ em vs nha .... tks cả nhà .......

2. hoangbinhduong

hoangbinhduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    ốc mít thỳ chỉ nên cho ăn chuối sứ mình thui bạn à.ăn chuối cau có nhìu đường chim dễ bị xù lông lém.bạn nên bổ sung trứng kiếm tưới cho em nó là ok rùi.vài ý kiến của mình. mình ở bình dương hiện còn có 1 em ốc mít mồi hót hít suốt ngày.còn về giá cả thỳ khỏi bàn.miễn sao mình thick là mình mua thui.mình mua con mồi cáchd9ay611 cả 3 năm rùi mà tới 1tr lun nhưng cung~ thấy rẻ.hjhjhjh

phu_tan thích bài này.
  3. phu_tan

Thích đã nhận:
    127
    Vây mình cho ăn sâu wy ko duoc ha bác ...... em muốn tập em nó ăn cám trứng wa nhưng lại chưa được ... ai có cáh thì chỉ mình vs !!!!!

4. phu_tan

Thích đã nhận:
    127
    Có AE nào biết cách nuôi em nó ko thì vào cỉ mình vs !!!! lần đầu tiên nuôi nên chưa có kinh nghiệm ..... chỉ mình với AE ????.....:D

5. cocthoiken

cocthoiken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    175
    khoét lõm quả chuối, đổ cám vào chỗ lõm ấy. Chim ăn hết chuối sẽ ăn cám, Nên trộn thêm đường cát hoặc mật ong vào cám trước khi cho ăn.

phu_tan thích bài này.
  6. phu_tan

Thích đã nhận:
    127
    Em đã làm như vậy rồi nhưng em ocmit con này lém lắm .... nó lấy mỏ khiều sạch cám trộn với chuối xuống đáy lồng rồi moi quả chuối ăn tiếp tục ..... có kó như z em mới hỏi mấy AE đóa ah !!!!!!..... hi

7. hoangbinhduong

hoangbinhduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    nói chung là ốc mít thỳ chỉ cần chuối sứ là ok rùi
    nên cho em nó ăn thêm trai trứng cá 1 ngày khoảng 2 trái là ok.cũng ko nên cho ăn nhìu trứng cá vì trứng cá nóng chim dễ bị cháy lống
    chỉ cần bổ sunmg thêm trứng kiến tươi là ok rùi bạn ơi.
    con mồi nhà mình chỉ có chuối với trứng kiến thui mà em nó vẫn hót hít cả ngày.nếu mún sung thỳ có thể thêm 1 ít lăng quăng là ok lém rùi

phu_tan thích bài này.
  8. suy rong

suy rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Cám ơn bạn hoàngbinhduong nha. mình mới mua tận PHƯƠNG LÂM về 1 em lúc đầu về chơi xung lắm nhưng cưng nó quá mổi ngày đi hái cho nó một nắm trai trứng cá cho nó ăn cứ nghĩ là tốt ai ngờ . mấy hôm nay thấy nó buồn buồn . làm mình củng buồn theo. hôm trước mình có đọc đc trên mạng 1 bài viết về ốcmit là loại chim ruột thẳng nên ăn xong chút xíu là ị liền nên không thich hợp cho ăn cám . vì bị dính ruột . die ...

9. Toan_BienHoa

Toan_BienHoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    290
    Ốc mít chỉ nên cho ăn chuối sứ thui, ko nên tập ăn sâu quy và cám nè. Mình hiện tại có 5 con ốc mít mồi, chỉ cho ăn chuối sứ và trứng kiến. Mỗi ngày đều thay chuối ,nước và trứng kiến, phơi nắng sớm. Ốc mít mà bị xù lông thì hết thuốc chữa nè, vẫn sống nhưng ko sung và ít hót, dần sẽ die. Nếu ae nào muốn chia sẽ kinh nghiệm hay giao lưu thì liên lạc nhe. Chủ nhật cũng hay đi Off với mấy bác gần nhà vui lắm.
    Toàn ( Siêu thị BigC - Ngã 3 Vũng Tàu - Biên Hòa - Đồng Nai )
    0909272141 (sms thui nhe, vì hay bận công việc ít nghe dt nè)

mienque.nct thích bài này.
  10. __Nick__

__Nick__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Nguy hiểm quá , ko nhờ bạn nói thì mình lại phải khổ rùi. mình cho ốc mít ăn toàn cám 100% cám , cả thay lông lẫn thúc lửa đều bằng cám . kiểu này chắc phải về đổi lại bằng gì đó khác thui chứ ko nó lại die vì dính ruột thì khổ . hên sao mấy năm nay nó ko dính ruột lần nào hết . may quá :applause:=))

11. xomtinh

xomtinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    bác ơi trứng kiến thì kiếm ợ đâu vây.

12. tienvuong

tienvuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Hơi lạc chủ đề các bác thông cảm.Hôm vừa rồi đi bẫy oanh ngồi rình dưới cây khế có mấy cây tầm gửi bám vào vồ tình và không tin vào mắt mình là bắt gập mấy em ốc mít kiếm mồi cả đực cả cái.Nghe các bác nói ốc mít chỉ có ở trong nam mà mình ở HÀ NỘI cũng gập nên bất ngờ quá.Bọn này khôn va khá nhát người bay thì kiểu chim khuyên khó bẫy quá.Các bác cho em hỏi có bác nào ở HA NỘI bẫy được Ốc Mít chưa vậy..................

13. mienque.nct

mienque.nct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    Thì bác phải có mồi là bẫy được ngay ý mà..ở đó ít người chơi chắc chim dễ bẫy...

14. XANHDO

XANHDO Active Member

Thích đã nhận:
    66
    Bạn muốn vào cám ốc mít thì lấy cám đem cà nhuyển và mịn , ban đầu rắc 1 ít cám nguyển và mịn lên quả chuối đã xâm trên mặt cắt để cám bám chặt và dính nước chuối thì ốc mít sẽ ăn, nếu rắc cám to không mịn lên mặt cắt quả chuối thì nó dùng mỏ dùa xuống hết. Ốc mít vào cám được nhưng chim ăn vào hấp thụ không được lâu là đã ị ra nên đống phân sẽ rất nhiều so với ăn chuối + trứng kiến hoặc lăng quăng. Nhưng nếu ốc mít ăn cám được sẽ tiện hơn, khỏi phải cắt mặt chuối mỗi ngày, khỏi phải chuẩn bị chuối thường xuyên (nếu nhà mình không ăn chuối mỗi ngày)

15. johnny-chen

johnny-chen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,685
    OM thức ăn chính là chuối sim hườn hườn chín và lăng quăng ngoài ra thì cào cào non nhỏ (nếu nó chịu ăn) còn lại nó tắm và phơi năng (nắng sáng từ 8h tới 10h)là y như thế con chim bạn sẽ chơi cho bạn xem