Help me!!! - Chống kiến cho lồng

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho chim khuyên' bắt đầu bởi nguyenvietlong, 17/6/08.

1. nguyenvietlong

nguyenvietlong New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình đang có 2 chiếc lồng khoen TQ đã trang bị phễu chống kiến, nghe lời mấy anh bạn nhỏ ít dầu thải xe máy vào nhưng vẫn chịu thua đàn kiến hôi, không phải do cám thơm hay bọn kiến đói nên đổ bộ vào lồng kinh quá, các chuyên gia có phương án nào giúp tôi với......không có nó đe dọa tính mạng mấy chú khoen hay của tôi.

2. keucanh

keucanh Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn lấy miếng mút và dùng bình thuốc muỗi xịt vào một ít thì tôi đảm bảo mấy chú khuyên của bạn sẽ được bảo vệ an toàn tuyệt đối.Đây là cách mình hay làm và rất có hiệu quả .Chucs

3. tuanhd

tuanhd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhà mình trước cũng bị kiến vào lồng. Mình có cách này để phòng kiến. Vệ sinh lồng sạch. Mua một cóng nhựa to để cho hoa quả và cào cào cho chim ăn. Chỉ cho vào khi cho ăn và bỏ ra ngay khi chim ăn xong. Thỉ thoảng phơi nắng tránh để lồng bị ẩm. Bạn nên để ý chỗ treo lồng nữa.

4. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Cách này được nè, bảo đãm kiến chết đầy trên miếng mút.

5. Hien_Architect

Hien_Architect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    435
    Cái này dễ thôi, ra Trường Chinh mua 1 viên phấn chống kiến (trông như viên phấn viết bảng bình thường ý) về nhà cạo ra đổ vào cái phễu chống kiến mà đã có dầu xe máy đó.Kiến nó sợ cái mùi đó sẽ ko vào nữa và có 1 ít dầu ỏ đó cũng chống đc làm bụi phấn bay ra nhà, cái này tương đối an toàn và sạch.100% không còn kiến nữa.

6. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    em thì lúc nào treo khuyên ở nhà em kiếm 1 miếng mút buộc vào móc lồng rồi đổ dầu tây vào kiến sẽ sợ mùi mà ko dám vào còn dàn treo khuyên của em em cũng làm vậy buộc mút tẩm dầu vào rồi buộc vào hai đầu dàn treo khuyên cho chắc ăn hehe

7. binhls

binhls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    Các cách các bạn đưa ra không ăn thua đâu,lích kích,hiệu lực hạn hẹp lắm.Tôi buôn bán chim,lúc nào cũng có hàng trăm con chim treo đầy nhà làm như các bạn thì có mà hết hơi.Làm thế này nhé :bạn ra cửa hàng bán thuốc Bảo vệ thực vật mua mấy gói FENDONA thuốc của CHLB Đức(một gói giá 9 nghìn phun được 20m2)Dây là loại thuốc người ta dùng để ngâm màn(mùng)để chống muổi và các côn trùng khác như kiến,rận....vì vậy bạn cứ yên tâm không độc hai gì cho người và vật nuôi đâu.phun thẳng vào những nơi treo chim va tường nhà,một lần phun hiệu lực kéo dài tới 6 tháng,tiện lợi lắm,thế nhé.

8. liu liu

liu liu Active Member

Thích đã nhận:
    5
    khuyên hà nội

bác the cen tau r cho em hỏi địa chỉ của bác với hay số dt để em gọi trực tiếp bác một số kinh ngh dc ko ạ vì em máu nuôi k và sơn ca

9. thichchoichim

thichchoichim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    theo em thì có cách này cũng dc, mình ra hiệu thuốc trừ sâu hỏi mua loại dicorec mua xong về pha với nước loãng. sau đó lấy giẻ chùi qua đáy lồng và nóc lồng, chắc là kiến sẽ đi hết. vì em nuôi yến phụng đẻ mà con rận nhiều quá nên có bác hàng xóm bày cho cách này về làm thì hôm sau ko thấy bóng dáng con mát nào. đảm bảo an toàn vì loại thuốc này dùng để cho gà, vịt, chó mèo, lơn..... trị giun sán. đó là cách của em nhờ các bác cho ý kiến........

10. thanhluong

thanhluong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    90
    cắt ngang chai lavi xuyên ống nhựa 21 qua miệng đổ nước vào trên cố định treo lồng vào móc phía dưới .......có được không nhỉ

11. nguyenquy

nguyenquy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    cách này của Anh rất hiệu quả nữa. Em cũng đã làm thử và thấy rất tốt nhưng khỗ là bị mọi người trong gia đình la mắng quá trời

12. thichchoichim

thichchoichim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    cách chống kiến của anh thanhluong rườm rà quá............

13. Khỉ Vàng

Khỉ Vàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,109
    cach don gian nhat hieu qua nhat la xit thuoc diet gian len cho minh can treo. khoang 1 tuan hoac 2 tuan moi phai xit lai. Ma nha ai cha co cai chai day

14. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Bạn nên treo lồng lên cao tránh chỗ tối tăm ẩm thấp ra nhé ! Nếu kiến vẫn còn bạn bôi ít mỡ xe máy lên cái dây rồi treo lồng vào đó , kiến sẽ không dám đâu bạn ạ ! Còn nếu để thấp xuống nền hoạc sàn thì fải cho kệ vào khay đưng nước , hoặc bôi mỡ lên các chân kệ rồi đặt lồng chim lên ! Đố kiến nào dám bén mảng đến dấy ! Chúc bạn thành công !

15. toidamme

toidamme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    361
    bạn lấy một miếng vãi nhỏ nhúng vao nhớt thải xe máy sau đó buột vào móc treo nhớ la chim treo bằng móc đừng treo vào tường

16. KHUYEN VANG

KHUYEN VANG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    Chào các bác. Bác toidamme nói đúng đấy, ở nhà em em cũng làm vậy không có một con kiến nào cả