Help me,giúp em với các bác ơi,huhu???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi lam long 7777, 17/7/07.

1. lam long 7777

lam long 7777 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá em nuôi được 1năm rồi,tự nhiên mấy ngày nay ko biết sao mà nó nhát quá.Ăn thì chịu ăn,nhưng tối thì nhát quá nhảy vở đầu sức trán luôn(quan trọng là ko ai làm gì nó hết).Mong các Bác chỉ giúp cháu và làm sao cho nó hết nhát

2. lethe711

lethe711 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá nhảy, bơi loạn xạ, húc đầu vào kiếng có thể là do bị shock nước đó bạn bạn kiểm tra lại nước đi nhé. Xem độ pH thế nào?? Còn theo mình nếu cá đã nuôi một năm thì chuyện nhát gan là ít lắm. Buổi tối tắt đèn cho cá ngủ xem sao?? Ko thấy đường thì làm sao mà bay với nhảy!! Hehe:D

3. kimcuong910

kimcuong910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    u thay nước! cho muối nhiều!bo~ thêm sỏi hoặc san hô vụn! nước ổn định PH hơn! với lại chắc bật đèn nhiều wa nên cá bị nhát zay!!!

4. sanlatui

sanlatui Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá nhà cháu cũng bị giống cá của lam long 7777 nhưng mà 1 thời gian thì nó hết nhát

5. ghost_01

ghost_01 Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá La Hán thì dùng bao nhiêu muối là đủ? Và làm cách nào để kiểm tra lượng muối thích hợp, nếu hồ 100X40X50 thì bao nhiêu là ổn? 80x40X50? Tks

6. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên kiểm tra xem nguồi nước của bạn với độ PH và có những tác động gì ảnh hưởng bên ngoài gần đó hay không? Nhiều khi nhát là xem coi có con vật nào chạy ngang hồ hay đáy hồ hay không?( chẳng hạn như thằn lằn..) cá cũng sợ đó bạn. Để cá dạng hơn bạn nên cho cá con vào để cho nó rượt cho sung nha hay cho soi gương đều là tốt. Chúc may mắn !!!