help me!Giúp em với gấp lắm!

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi cristianodat, 22/8/10.

1. cristianodat

cristianodat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Cho em hỏi gà chúa tuyết khoảng 1 tháng tuổi các ngón chân sao nó công vô cho em hỏi có cách nào để thẳng lại bình thường và cho em hỏi mồng lá hơi bị nghiên có thể nào thẳng lại được ko mong các ae và các mod trong mục này chỉ với?

2. moitapchoiga

moitapchoiga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    464
    gắn nẹp cho nó đi em , anh đùa thôi chứ bị tật thì thua , mà nếu không thích thì khi mua em nhớ để ý .

Thân.

3. VN00501660

VN00501660 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    tùy con nha bạn nếu gà mái thì hok seo còn gà trống mà mồng lá ngã thì ko có đẹp đâu !!!!!!! có gì ko đúng xin bỏ qua cho

4. chuyenvega

chuyenvega Well-Known Member

Thích đã nhận:
    155
    chân cua rồi,ko cách nào khắc phục,nhưng nếu thấy tội thì nuôi cũng không sao...Mồng lá mà ngã thì cắt bỏ,ko để mồng đẹp hơn...!

5. betoan

betoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    trước tiên mình xin trả lời : kp thể bình phục.
    - gà của bạn từ 1 - trước 1 tháng tuổi các ngón chân bình thường hay là mới đẻ ra đã bị?
    nếu mới đẻ ra đã bị là do bị dị tật từ trong trứng, cái này có nhiều nguyên nhân...
    nếu mới đẻ ra bình thường sau 1 tháng mới bị là do : gà thiếu hoặc ko hấp thụ được vitamin D dẫn đến việc ko thể hấp thụ được canxi (chất quan trọng nhất trong việc phát triển bộ xương)---> các ngón chân bị quẹo.nếu gà bị nặng ngoài các ngón chân bị quẹo thậm chí gà sẽ bị liệt. hiện tại bạn quan sát kỹ chân gà xem em nó đi đứng thế nào để có biện pháp khắc phục phần nào cho em nó. biện pháp tốt nhất có thể làm : bổ sung ngay tôm tép vỏ tôm... pha thêm khoáng + canxi + multivitamine đậm đặc cho em nó tầm 5 ngày các ngón chân sẽ ko có hiện tượng quẹo thêm hay bị bại liệt
    tặng bạn tấm hình nhé ^^ :

quachnguyen thích bài này.
  6. cristianodat

cristianodat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Thank ae đã chĩ giáo ............................................................................................................................................